Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review ASUS F8SV - A1 รุ่นแรงสุดของ F8

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ก็ร้านเค้าลง xp มาไว้ให้ แต่ผมใช้ vista ครับก็เลยต้องลง vista อีกตัวสบายเลย เอา xp ไว้เล่นเกมส์เก่าๆ

Comment

แล้วเจ้า f8 นี่ตัวเครื่องทำจากวัสดุอะไรครับ

Comment

Originally posted by oak_zaa View Post
        แล้วเจ้า f8 นี่ตัวเครื่องทำจากวัสดุอะไรครับ
        ผมเองก็เรียกไม่ถูกนะครับ แต่รู้แต่ว่าไม่ได้ทำมาจากโลหะ ซึ่งเก็บความร้อนได้ดีเหมือนกัน S41 ครับ

ASUS ผม ไม่รู้สึกถึงความร้อนเลยครับ

Comment

ASUS F8SV - A1
          1.ตอนนี้ราคาในเซียร์ประมาณเท่าไหร่ครับ
          2.มี OS Vista แท้ให้รึเปล่าครับ
          3.อุณหภูมิตอนพีคสุดนี่ประมาณเท่าไหร่ครับ(ห้องธรรมดา&ห้องแอร์)
          4.ไดรเวอร์มีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ
          5.ฟิงเกอร์พริ้นท์ ถ้านิ้วเราเป็นแผลเงี้ย จะทำยังไงครับ
          6.ปัญหาทั่วไปมีมั้ยครับ พวกฮารด์แวร์ เช่นแบบของ S41 DVDROM มันมีปัญหายกล็อต เป็นต้น
          7.โดยรวม พอใจมั้ยครับกับตัวนี้(คะแนนเต็ม 100 ให้เท่าไหร่ครับ)
          8.ฟันธงได้มั้ยครับ ตอนนี้ควรใช้ window อะไร ถ้า xp นี่ ทางร้านลงให้ได้ใช่มั้ยครับ

ตอนแรกเล็ง S41-355 ไว้ กะว่าซื้อตอนเดือนหน้า พอมาเจอตัวนี้เปลี่ยนใจเลยครับ สวยด้วย
          แต่ทำไมหาข้อมูลในเน็ตไม่ค่อยเจอเลยครับสำหรับ F8SV - A1 เนี่ย ออกมานานรึยังครับ
          Last edited by aeyneng; 28 Feb 2008, 11:41:40.

Comment

Originally posted by aeyneng View Post
            1.ตอนนี้ราคาในเซียร์ประมาณเท่าไหร่ครับ
            2.มี OS Vista แท้ให้รึเปล่าครับ
            3.อุณหภูมิตอนพีคสุดนี่ประมาณเท่าไหร่ครับ(ห้องธรรมดา&ห้องแอร์)
            ตอนแรกเล็ง S41-355 ไว้ กะว่าซื้อตอนเดือนหน้า พอมาเจอตัวนี้เปลี่ยนใจเลยครับ สวยด้วย
            แต่ทำไมหาข้อมูลในเน็ตไม่ค่อยเจอเลยครับสำหรับ F8SV - A1 เนี่ย ออกมานานรึยังครับ
            Asus ไม่มีOS ครับ ไปลงเอาเอง(หรือให้ร้านลง)
            อุณหภูมิ(ไม่แอร์) ถ้าจำไม่ผิดก็60+ครับเล่นเกมปามา70-80 ขึ้นอยู่กับสภาพการระบายอากาศ
            มันร้อนเพราะตำแหน่งวางอุปกรณ์ครับ ไม่เชื่อเปิดฝาใส่แรมดู CPU VGA RAM อยู่ซะที่เดียวกันหมด

Comment

ของผมไม่ร้อนนะ เล่นเกมส์ก็ยังไม่ถึง 70 อ่ะ แค่ 67 ประมาณนี้ครับ รัน 3DMark2006 ก็อยู่ประมาณนี้ ที่น่าแปลกคือ อุณหภูมิ HDD มันไม่ร้อนตาม GPU และ CPU นะครับ CPU กับ GPU วิ่งไป 60 แต่ HDD อยู่แค่ที่ 37-38 เองครับ ไว้จะเอารูปตอนพีคสุดๆมาให้ดูครับ

Comment

พรุ่งนี้ผมสอบ O-net ละคร้าบ วันนี้พักผ่อน พอมาเจอรีวิวนี้เข้าปาย หัวแทบกระจาย ต่อมอยากได้มันโตผิดปกติเลยคร้าบ เดี๋ยวผมจะมาเป็น member of F8Sv Club บ้าง

ปล. อยากทราบราคาอะครับ ท่านใดทราบบ้าง หาข้อมูลไม่ค่อยเจอเลย

Comment

Originally posted by aeyneng View Post
                  พรุ่งนี้ผมสอบ O-net ละคร้าบ วันนี้พักผ่อน พอมาเจอรีวิวนี้เข้าปาย หัวแทบกระจาย ต่อมอยากได้มันโตผิดปกติเลยคร้าบ เดี๋ยวผมจะมาเป็น member of F8Sv Club บ้าง

ปล. อยากทราบราคาอะครับ ท่านใดทราบบ้าง หาข้อมูลไม่ค่อยเจอเลย

ราคา49900รวมvatคับ

Comment

ผมเคยบอกว่าf8 ถ้าเซ็ตได้ แรงครับ มันก็แรงจริงๆนะครับเนี้ย เดี๋ยวขอทำงานเสร็จก่อนโหลดเกมส์ใหม่อยู่ fuel of war สดๆร้อนๆเลย เบิร์นแผ่นอยู่ห้าสิบกว่าแผ่น เครื่องจะไหวไหมลองกันดูเบิร์นแบบต่อเนื่องไม่มีหยุด เสร็จแล้วมาดูเฟรมเรตของ g1 บ้างกับการเทสแบบถึงกึ๋น กับเวอร์ชั่น overclock ของg1s

Comment

สอบ o-net เหมือนกันตราบ อยากได้เหมือนกันอีก แหะๆๆ

Comment

ดุเดือดๆ

Comment

Originally posted by superego1g View Post
                          ผมเคยบอกว่าf8 ถ้าเซ็ตได้ แรงครับ มันก็แรงจริงๆนะครับเนี้ย เดี๋ยวขอทำงานเสร็จก่อนโหลดเกมส์ใหม่อยู่ fuel of war สดๆร้อนๆเลย เบิร์นแผ่นอยู่ห้าสิบกว่าแผ่น เครื่องจะไหวไหมลองกันดูเบิร์นแบบต่อเนื่องไม่มีหยุด เสร็จแล้วมาดูเฟรมเรตของ g1 บ้างกับการเทสแบบถึงกึ๋น กับเวอร์ชั่น overclock ของg1s

เอาเลยครับ อยากเห็นบ้างครับ สู้ๆ ผมเชื่อว่ามีหลายคนรอดูผลการทดสอบจากท่านอยู่นะครับ ^^

Comment

Originally posted by oak_zaa View Post
                            สอบ o-net เหมือนกันตราบ อยากได้เหมือนกันอีก แหะๆๆ
                            oak_zaa อยากจะเรียนอะไรครับ ผมอยากเรียน CE'KMITL คร้าบ
                            โชคดีในการสอบนะคร้าบ(เดาก็ถูก มั่วก็ถูก)

Comment

ผมว่า จะเข้า IE(วิศวะอุตสาหการ) ของศิลปกรครับ พอดีใกล้บ้านๆ โชคดีเช่นกันครับผม

Comment

4.ไดรเวอร์มีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ
                                5.ฟิงเกอร์พริ้นท์ ถ้านิ้วเราเป็นแผลเงี้ย จะทำยังไงครับ
                                6.ปัญหาทั่วไปมีมั้ยครับ พวกฮารด์แวร์ เช่นแบบของ S41 DVDROM มันมีปัญหายกล็อต เป็นต้น
                                7.โดยรวม พอใจมั้ยครับกับตัวนี้(คะแนนเต็ม 100 ให้เท่าไหร่ครับ)
                                8.ฟันธงได้มั้ยครับ ตอนนี้ควรใช้ window อะไร ถ้า xp นี่ ทางร้านลงให้ได้ใช่มั้ยครับ

ไม่อยู่วันหนึ่งคนตอบเยอะเหมือนกัน.. เอาเป็นว่าจะขอตอบสิ่งที่รู้แล้วกันนะครับ

1. ที่เซียร์ผมไม่รู้ แต่ถ้า pantip นี้อยู่ที่ 49,000 ที่ร้านที่ผมบอกไปใน review
                                2. รุ่นนี้ไม่มี OS ครับ
                                3. ไม่น่าเกิน 70 C ถึงจะรันต่อเนื่องสุดๆ
                                4. ถ้าลงใหม่แนะนำให้ upgrade driver การ์ดจออย่างเดียวครับ นอกนั้นใช้ได้ไม่มีปัญหาทั้ง Windows XP SP2,Windows Vista แต่แผ่น driver ที่มากับเครื่องเป็นของ Vista นะ(ถ้าเดาไม่ผิดเพราะถ้า F8 ของนอกมันจะแถม Windows Vista license ด้วย)
                                5. ไม่มีปัญหาครับ เพราะมันสามารถใส่ข้อมูลได้ถึง 10 นิ้ว(เดี๋ยวว่างๆ จะหา review โปรแกรมนี้ให้ดู บอกได้คำเดียวว่าดีมากๆ)
                                6. hardware ไม่มีปัญหาครับ ของ ASUS ซะอย่างเชื่อใจได้เลย
                                7. ถ้าจะให้คะแนนโดยรวม ผมให้ 90 ครับสิ่งที่ไม่ค่อยชอบก็มีแค่ตำแหน่งของที่ระบายอากาศที่มันออกด้านข้าง ทำให้มือที่วางตรง mouse อุ่นๆ(ไม่แน่ใจว่าถ้าออกด้านหลังแล้วมันจะทำให้จอเสื่อมเร็วหรือเปล่า?) ,ที่ไม่มี port HDMI และลำโพงไม่ค่อยดี(เหมือน G1 แต่คงไม่มีใครเอาลำโพง notebook มาเล็กเกมส์นะ) แค่นั้นล่ะครับ
                                8. ถ้าร้านผมเค้าลง Windows XP ให้ แต่รู้สึกจะไม่แต่งให้เท่าไร ตอน startup ขึ้นมาเพียบเลย แต่ถ้าจะให้แนะนำว่าเหมาะกับ Windows อะไร ผมอยากจะแนะนำยังนี้ครับ
                                - ไม่เน้นสวยงาม(UI) เอาประสิทธิภาพเข้าว่า ใช้ Windows XP SP3(กำลังจะออกล่ะ)
                                - เน้นสวยงาม ใช้งานง่าย ปลอดภัย ใช้ Windows Vista SP1 ครับ

Comment

Working...
                                X