overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: การ์ดจอ geforce 8400 ใน notebook ?

OverclockZone Member evolution5's Avatar
    Sukhumwit , Silom, Bangrak

Default การ์ดจอ geforce 8400 ใน notebook ?

คือ กำลังจะซื้อ notebook เครื่องแรก (ในรอบ5ปี) แต่อยากได้ที่พอจะเล่นเกมได้บ้าง
    ปกติก็เล่น pes2008 กับ need4speed อ่ะครับ ไม่รู้ว่า 8400 จะเล่นได้รึป่าว เอาแบบไม่กระตุกเลยนะครับ คือถามบางคนบอกว่าเล่นไม่ได้ มันกระตุก ต้องซื้อที่เป็น 8600 ไปเลย แต่ผมดู ราคาต่างกันเกือบหมื่น ถ้ามันพอได้ ก็เอาประหยัดดีกว่า (แต่คนที่แนะนำก็ไม่ได้คนที่ใช้ 8400นะครับ) เลยเข้ามาสอบถามพี่น้องที่ใช้จริงจะดีกว่า

OverclockZone Member a12a's Avatar

เล่นลื่นนี้ คุณปรับภาพแบบไหนครับ จะได้ตอบถูก

OverclockZone Member lahunza's Avatar

ต้องดูcpu ด้วยนะคับว่าเร็วแค่ไหน vgaไม่แรง cpu แรง เวลาเล่นเกมอาจจะเล่นได้เร็วกว่า vga แรง cpu ช้า แบบเครื่องผมก็ได้ - -

OverclockZone Member amuro1986's Avatar

โหท่าน ผมว่าถ้านานๆซื้อทีและพอมีงบซักประมาณ
    35kก้อแนะนำให้เอา 8600 เลยคับ (BenQ s41)

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

8400GS ของ HP Compaq เล่นได้ครับ แต่ของ ACER ก็เล่นได้แต่ไม่สนุก - -"

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

เล่นได้คับถ้าปรับแบบlow อะ ถ้าสุดกะตุกแน่ ผมว่าเล่นเกมทั้งทีมอง8600เหอะคับเพราะซื้อไปแล้วcpu กาดจอ ในโน๊ตบุ๊คเปลี่ยนไม่ได้นะ

OverclockZone Member evolution5's Avatar

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันแชร์ไอเดียนะครับ คือใจผมก็อยากได้ s41 357 อ่ะคับ เนื่องจากดูแล้วสเป็กที่ได้กับราคา คุ้มค่ามาก แต่ผบ ทบ บอกว่า มันจำเป็นขนาดนั้นเลยหรอ ของเค้าใช้ acer ธรรมดา 2หมื่นนิดๆ ก็ใช้ได้เร็วดี หาเงินได้ตั้งเยอะ (ไอเราก็ไม่รู้จอ้างเหตผลอะไรเลยอ่ะคับ) ฮา (ไม่ออก) เพราะลองถ้าบอก ก็ซื้อเผื่อไว้เล่นเกมสิคับ คงหูชาแน่กระมัง 5555 เพราะจิงๆ คงมีเวลาให้เล่นเกมน้อยมาก แต่ก็อยากจะเผื่อไว้ซักนิด เพราะผมชอบเล่น wining มาก เอาไว้เล่นกะเพื่อนที่บริษัท

OverclockZone Member turionx2's Avatar

ถ้ายังตัดเกมส์ออกจากชีวิตประจำวันไม่ได้ ก็ลืม8400 ไปได้เลยครับ ถ้าคิดจะทำงานก็ไม่มีปัญหาแต่ถ้ามีเกมส์ด้วยก็ต้องยอมลงทุนหน่อยครับ ผมก็เคยคิดแบบนั้นว่าจะเลิกเกมส์แต่ยังๆก็ต้องว่างบ้าง่ล่ะครับ แล้วจะมานั้งเสียใจเวลา เล่น pes2008 แล้ว ไม่ได้เรื่อง ครับ

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

ถ้าคิดจะเล่นเกมส์ให้หา 8600 ยืนพื้นครับ ไม่มีเหตุผลที่ต้องเลือก 8400 ครับ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

มองหารุ่นเก่าลงมาหน่อย

พวก x1600 x1700 7600 7700 ดูครับ การ์ดจอต้องประมานนี้ ถึงจะไม่เสียอารมครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ผมเชื่อว่าเพื่อนๆหลายคนที่กำลังมองหาโน๊ตบุ๊ค คงได้ประโยชน์จากคำแนะนำของพวกท่านพอสมควร

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member tsunaru's Avatar
    รามคำแหง 39_43/1 ลาดพร้าว 94_112

ไม่ทันแล้วครับ (สำหรับผมนะ)
    ใครมี x1600 มาขายทีฮือๆๆๆ

OverclockZone Member hamylee's Avatar
    Siriraj Hospital

ผมว่า8600เลยดีกว่าเพราะ ของเพื่อนมันก็ยังดูธรรมดาอยู่ดี ไม่แรงสะใจเท่าไหร่
    แต่ถ้าไม่ปรับสุดในเกมส์โหดๆ แค่ 8400 น่าจะพอแล้ว

OverclockZone Member Pokdang's Avatar

NFS Prostreet เครื่องผม เป็น 8400M G ครับ
    ปรับ low สุด ๆ แบบไม่รู้จะ low อะไรอีกแล้วครับ ดันมีกระตุกให้เห็นตอนโค้ง
    แต่เกมส์อื่น ๆ นี่ low ลื่นทุกเกมส์เลยนะครับ แม้แต่ Crysis

Quote Originally Posted by Pokdang View Post
    NFS Prostreet เครื่องผม เป็น 8400M G ครับ
    ปรับ low สุด ๆ แบบไม่รู้จะ low อะไรอีกแล้วครับ ดันมีกระตุกให้เห็นตอนโค้ง
    แต่เกมส์อื่น ๆ นี่ low ลื่นทุกเกมส์เลยนะครับ แม้แต่ Crysis
    crisis ผมไม่ได้เล่นอยู่แล้วอ่ะครับ แต่ N4S นี่ ต้องเล่นเลย ปกติก็เล่นแค่ N4S กับ PES2008 แหละครับ ขอวินนิ่งเนียนๆก็จบแล้ว

Quote Originally Posted by evolution5 View Post
    crisis ผมไม่ได้เล่นอยู่แล้วอ่ะครับ แต่ N4S นี่ ต้องเล่นเลย ปกติก็เล่นแค่ N4S กับ PES2008 แหละครับ ขอวินนิ่งเนียนๆก็จบแล้ว
    หาเครื่องที่เป็นการ์ด 8600 เถอะครับ ทั้ง 2 เกมส์นี่ปรับ Medium-high เนียน ๆ เลยครับ

OverclockZone Member Kimonox's Avatar

ผมว่าคงเป็น medium-low นะเพราะที่บ้านใช้ 7900GTX ยังต้องปรับเป็น medium เลย

OverclockZone Member rabit's Avatar

notebook เล่นเกมต้อง 8600 เพื่อความสบายใจ

Bookmarks

Bookmarks