สวัสดีครับ

พอดี DVD-WRITER ของผมมีปัญหาน่ะครับ เป็นยี่ห้อ SAMSUNG รุ่น SH-S202H

ตามสเปกแล้วการอ่านจะเร็วสูงสุดที่ 16X น่ะครับ แต่กลายเป็นว่ามันอ่านแค่ 1X คงที่เลยน่ะครับ ใช้โปรแกรมที่มากับ NERO กราฟความเร็วเป็นเส้นขนานเลย โปรแกรมที่ใช้ปรับความเร็วของ DVD ก็ไม่ได้ผลครับ T^T

ลองเอาแผ่นทำความสะอาดหัวอ่านมาใช้ ผลก็ยังเหมือนเดิมครับ

ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขหรือเปล่าครับ หรือ ต้องส่งซ่อมเนี่ย

อ้อ ผลอีกอย่างคือ ทำให้การไรท์เสียหายด้วยครับ ไรท์ Company of heroes : Opposing Fronts เสีย 2 แผ่นติดๆกันแล้ว

= ="

ใครพอจะทราบวิธีแก้ไขรบกวนบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม T__T/