Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำคอม2 PSU แบบนี้จะได้มั้ยอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำคอม2 PSU แบบนี้จะได้มั้ยอะคับ

จะทำคอม2 PSU แบบนี้จะได้มั้ยอะคับ

คือผมจะลองดูว่าเครื่องผมPSU มันไม่พออะป่าวอะคับ เลยอยากจะลองทำแบบนี้ดูไม่ทราบว่าได้ป่าวอะคับ

โดยผมจะเอาPSU ที่มีอยู่อีกตัวนึงมาต่อกะพวกCDrom พัดลมเคส แล้วก็ไฟเลี้ยงการ์ดจออะ ของตัวหลักโน้นก็ลงแต่บอร์ดอย่างเดียวเลย จะได้มั้ยอะคับ แบบนี้

เคยเหนว่าได้นะคับ แต่ไม่ใช่เสียบไปเลยนะ ต้องทำอะไรซักอย่างนี่แหละ

Comment

Originally posted by zero_za View Post
      เคยเหนว่าได้นะคับ แต่ไม่ใช่เสียบไปเลยนะ ต้องทำอะไรซักอย่างนี่แหละ
      ก็จั้มสายเขียว-ดำ เปิด PSU ก่อนอะคับ

Comment

ดันหน่อยคับ ขอคำแนะนำเพิ่มเติม ^ ^

Comment

ได๋..........ค่ะ

Comment

ได้ครับ เคยทำนานละ ตอนนั้น ENERMAX เดี้ยงไป
            เอาของ โนเนมมาต่อไฟไม่พอ เลยต้องใช้ 2ตัว แบบที่คุณว่าแหละ

ข้อเสียอย่างนึงคือมันเกะกะครับ ตอนนี้กลับมาใช้ ENERMAX เหมือนเดิมแล้ว...

Comment

อืม น่าลองเล่นจัง

Comment

Working...
              X