Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมลากเจ้า Athlon-M 1600+ ไปได้เท่า 2600+ เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลากเจ้า Athlon-M 1600+ ไปได้เท่า 2600+ เลยครับ

อย่า งง นะครับตัวนี้เป็น CPU ของ notebook athlon xp mobile 1600+(วิ่งที่ 133*10.5=1400mhz) ซื้อกับคุณ boybaa มาพร้อมกับ M/B a7n8x-x ลองมาคล๊อกดู ไปไกลมากครับ ได้ bus 194*11= 2134 Mhz(แรงประมาณ xp 2600+) รูปแรก ผมยัง ปรับ bus ที่ 191 ลองไปดูรูปที่ 2-3 นะครับ

แต่ชื่อ CPU มันจะขึ้นว่า Unknow CPU type เท่านั้นเองครับ ใช้ไฟ 1.575 V ไม่ได้ปรับมันเพิ่มเลยครับ แต่ CPU-z มันขึ้น 1.616V

ใช้ sink cooller master แบบ อลูธรรมดา พัดลม ประมาณ 5500 รอบ อุณหภูมิประมาณ 53องศาเท่านั้น ลากเพิ่มไปได้ 734 Mhz ไม่ธรรมดาจริงๆ

ส่วน ram ผมเพิ่ม bus มันไม่ได้ครับ เลย กด CL ลงนิดๆ ไฟ 2.6 เดิมๆ

ใครเจอ cpu athlon-mobile ลองเอามาคล๊อกดูนะครับ สะจาย

ขอบคุณ คุณ boybaa ที่แนะนำการปรับ bus และตัว x
    Attached Files
    Last edited by I3ongI3aw; 28 Feb 2008, 10:27:00.

น่ากลัว จริงๆครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      น่ากลัว จริงๆครับ
      ใช่ครับน่ากลัว แต่ลายเซนท่าน อิม น่าร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เฮ้อ การค้นพบนี้ผมเจอกับผมเองมาสี่ปีที่แล้ว ละ

Comment

อืม....ลากไกลจริงๆ

Comment

Originally posted by TheW07 View Post
            เฮ้อ การค้นพบนี้ผมเจอกับผมเองมาสี่ปีที่แล้ว ละ
            แป่ว เป็นงั้นไป ผมดูในเนตก็ไม่เห็นมีใครทำกันนะ หรือผมหาไม่เจอหว่า

Comment

ตระกูล Athlon mobile มันอัดไปไกลทุกตัวครับ

แบบนี้ต้องอัดไฟไปเยอะๆเลยครับ ลากยาวๆไปเลย ผมเคยลองเล่นตระกูล K7 ไฟ 2.2-2.4 ยังใช้ได้อยู่เลย

Comment

Socket A never DIE อิๆๆๆ

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
                  ใช่ครับน่ากลัว แต่ลายเซนท่าน อิม น่าร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ลองเพิ่มไฟเป็น 1.65 ยัง
                    ปรับบัสเป็น 200

Comment

เพิ่มไฟแล้วเปิดไม่ติดครับ ปรับได้แค่เดิมๆ 1.575V อย่างเดียวเลย

Comment

ผมว่าสมันนี้ต้องไช้คำของพ่อหลวงแล้วคับไช้อย่างพอเพียงและเพียงพอ
                        ผมว่า MAD กินขาดคับ เรื่องความคำของพ่อหลวงไช้อย่างพอเพียง
                        และก็เร็วแบบเพียงพอด้วยคับ ถ้าไม่ไช้คำพ่อหลวงนะคับแบบเห็นเงินเป็นกระดาดอะ
                        ก็ไช้อินเทลไปแล้วถ้าไม่เชื่อพ่อหลวงของเราอะคับ เวลาผมจะซื้อไรผมก็จะนึกถึงพ่อหลวงอะคับ
                        นึกคำเดียวว่าไช้อย่างพอเพียงและเพียงพออะคับ หึหึ - -*

Comment

ยุคที่เศรษฐกิจฟืดเคือง เราต้องพอเพียง เหงด้วยกับคุนWerDerMorงับ

Comment

แรงมากๆ

Comment

Working...
                            X