Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องเล่นน้ำครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่องเล่นน้ำครับ

ผมอยากเล่นน้ำมากๆ แล้วอยากให้ช่วยจับชุดน้ำ ในราคาต่างๆให้ทีครับ
    1.เอาแบบของที่คิดว่าดีที่สุดครบชุด(5ดาว) ช่วยแยกราคาต่อชิ้นด้วยนะครับ
    2.เอาแบบดีในงบ10,000 บาท (ประมาณกี่ดาวบอกผมด้วยนะครับ)

ต้องขอขอบพระคุณล่วงหน้าไว้เลยนะครับ เพราะอยากเล่นน้ำ และมีงบประมาณ10,000-15,000 บาท ครับอยากรู้ว่าจะได้ของดีๆสุดรึเปล่า ขอบคุณครับ

งบเยอะแบบนี้ เดินไป TK บอกงบ กับ ความต้องการเค้าไป เลยขอรับ ไม่ก็ ลองหาๆ หา กระทู้แนวนี้ เหมือนจะผ่านๆ ตา

Comment

Apogee-GT Extreme 1950 - - หรือถ้าเพิ่มงบอีกติสนึงก็จัด Apogee-GTX Extreme 2750 ไป
      MCP655 Pump 3750
      MCR-320 Radiator 2200
      MCRES-MICRO Tank 900

รวม 8800 บาท

เหลือสายยาง กับพัดลมติด radiator 3 ตัว ก็ตามใจชอบละกัน

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
        Apogee-GT Extreme 1950 - - หรือถ้าเพิ่มงบอีกติสนึงก็จัด Apogee-GTX Extreme 2750 ไป
        MCP655 Pump 3750
        MCR-320 Radiator 2200
        MCRES-MICRO Tank 900

รวม 8800 บาท

เหลือสายยาง กับพัดลมติด radiator 3 ตัว ก็ตามใจชอบละกัน
        ตามนี้ครับ แต่อย่าลืม coolant ด้วยนะครับ ประมาณ 800 บาท 1000cc ครับ
        ถ้าการ์ดจอด้วยก็ Swiftech Vga Water Block Stealth อีก 3,950 บาทครับ
        สายยางของ tt 4 เมตร 400 บาท ถ้าสายซิลิโคลน 2 เมตร มันเกือบ ๆ 8 - 900 บาท

Comment

สายยางบ้านๆพอคับ ถูกดี อิอิ

Comment

สายยางบ้านๆ+น้ำกลั่น 1 แพ็ค อยู่ได้เป็นชาติเลย เงินเหลือด้วยนะ

Comment

สายซิลิโคลน กับสายบ้านๆ ต่างกันยังไงครับ เพราะผมแต่งคอมด้วยใส่ Uv อยากให้มันสวยๆอะครับ

Comment

สายแบบน้ก็สวยนะ ไม่รู้แพงป่าว
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=162993

แต่จิงๆแล้วถ้าจะแต่งสวยแล้วมีงบเหลือก็ซื้อของมียี่ห้อก็ได้ครับ

ผมพูดเผื่อไว้ว่าอยากได้แบบประหยัดหนะครับ

Comment

Originally posted by -lXl-Za- View Post
                  สายซิลิโคลน กับสายบ้านๆ ต่างกันยังไงครับ เพราะผมแต่งคอมด้วยใส่ Uv อยากให้มันสวยๆอะครับ
                  สายบ้านก็สวยนะใส่สีปากกาuvหน่อย เมตรละ4บาท
                  Originally posted by nnoottyy View Post
                  สายแบบน้ก็สวยนะ ไม่รู้แพงป่าว
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=162993

แต่จิงๆแล้วถ้าจะแต่งสวยแล้วมีงบเหลือก็ซื้อของมียี่ห้อก็ได้ครับ

ผมพูดเผื่อไว้ว่าอยากได้แบบประหยัดหนะครับ
                  มันเป็นสายยางรวมกับอุปกรณ์ของระบบตู้ปลาครับ ตก2เมตรได้=100บาทต่อชุด
                  Last edited by sc; 14 Aug 2008, 18:07:12.

Comment

มีตัวไหนที่ดีกว่า Swiftech Apogee-GTX Extreme มั้ยครับ ถ้าอยากได้ของเทพสุดราคาเท่าไหรบอกทีครับ แบบมี
                    Vga กับแบบไม่มี Vga ราคาอยู่ประมาณไหนบอกที ครบชุดนะครับ
                    ตอนนี้ที่ผมมอง
                    1.Swiftech Apogee-GTX Extreme (2,750 บาท)
                    2.Swiftech MCR-320 Radiator 120mm x 3 Fan (2,200 บาท)
                    3.Swiftech MCRES-MICRO Thank (900 บาท)
                    4.Swiftech MCP655 Pump 12VC (3,750 บาท)
                    ราคาเต็มยังไม่ได้ลด
                    ขาดอะไรบอกด้วยนะครับหรือจะแนะนำก็จะขอขอบคุณมากๆครับ
                    Last edited by -lXl-Za-; 1 Mar 2008, 10:27:48.

Comment

เซ้งเลยใช้ Swiftech Apogee-GTX Extreme ไม่ได้ เพราะผมใช่ AMD 5000+ Black
                      พอจะมีตัวอะไรที่ดีๆกว่าตัวนี้หรือเท่ากับตัวนี้ ที่ใส่กับ ชุดAMDได้บ้างมั้ย

Comment

Originally posted by -lXl-Za- View Post
                        เซ้งเลยใช้ Swiftech Apogee-GTX Extreme ไม่ได้ เพราะผมใช่ AMD 5000+ Black
                        พอจะมีตัวอะไรที่ดีๆกว่าตัวนี้หรือเท่ากับตัวนี้ ที่ใส่กับ ชุดAMDได้บ้างมั้ย
                        สน D-TEK ไหมท่าน

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=168376

Comment

Working...
                          X