Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ Spec นี้เล่น NFS Prospeed กระตุกเป็นช่วงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ Spec นี้เล่น NFS Prospeed กระตุกเป็นช่วงๆ

ไม่ทราบเป็นที่การ์ดไม่ไหวหรือแรมน้อยครับ
    ทำไมกระตุก

AMD64 3200+ 939
    RAM 1 G
    ATI 9800 PRO RAM 128 Drv. 8.17 รัน 3DMark ไหลลื่น
    HDDv C: Free 20 G

ช่งชมไตเติลมีกระตุกเป็นระยะๆอะครับ พอเข้าเล่นจริงก็มีกระตุก ทั้งที่ Set ค่าดีฟอลต์ แค่ 640x480@60 Hz

** ลง Moto GP2007 ตอนเริ่ม Start กระตุกแบบเห็นชัดครับ

** ถ้า Spec นี้ไปลง Crysis จะเป็นไงครับ เล่นแค่ 800x600 หรือไม่เกิน 1024x768

ramน้อยไปหน่อยครับลองเพิ่มram ดู

Comment

ของผม เสป็ค เดียวกันเลย แต่การ์ดจอ ati 9550 ddr2/256 MB เล่น nfs pro ได้ครับ ไม่มีกระตุก แต่รู้สึก อืดหน่อย
      -*-ก่อนหน้านี้ผมใช้การ์ดจอ nvidia fx5200 ddr/128 MB เล่นไม่ได้เลยครับ-*-

Comment

ของผมตอนนั้นเล่นแล้วหน่วงๆ บางช่วงครับ
        amd 3000+@2.7GHZ
        ram512*2
        x1950pro
        ปรับ low หมดที่ 1024*768 ยังหน่วงๆ

แต่พอเปลี่ยนเป็น
        amd x2 4400+@2.85GHZ
        ram1G*2
        x1950pro การ์ดจอตัวเดิม

ลื่นเลยครับจาก low สุดเป็น high หมดแถมปรับAA 4x + AF16x ยังไม่มีการหน่วงหรือ สะดุดเลยครับ เหมือน need prostreet มันต้องการ CPU 2 หัว + แรมมากกว่า 1G อะครับ การ์ดจอก็ไม่เน้นมากครับ

Comment

เพิ่มแรม+เปลี่ยนการ์ดจอ แรงขึ้นเห็นๆ

Comment

cpu ก็น่าจะเปลื่ยนด้วยนะครับ

ผมใช้ E8400 ยังรัน 100 เลยครับ

แล้วก็แรมควรที่จะเป็น 2 GB ครับ

การ์ดจอ น่าจะเป็น แรม 256 กำลังดีครับ

Comment

เปลี่ยนให้หมดเลยดีกว่า แรงขึ้นแน่ ๆ และแพงขึ้น.........

Comment

Originally posted by thegto View Post
                cpu ก็น่าจะเปลื่ยนด้วยนะครับ

ผมใช้ E8400 ยังรัน 100 เลยครับ

แล้วก็แรมควรที่จะเป็น 2 GB ครับ

การ์ดจอ น่าจะเป็น แรม 256 กำลังดีครับ
                ผมใช้ E6320 ตามลายเซ็น CPU วิ่งที่ 60-80% เองนะงับ

Comment

จัดไป

Comment

prostreet วิ่ง 2 หัวเต็มๆ บน x2 เหมือนกันครับผม

Comment

เปลี่ยนใหม่หมดดีกว่าครับ

ผมเปลี่ยนvgaอย่างเดียวผลที่ได้ไม่ถึง50%เลยครับ เสียดายตัง เก็บไปเปลี่ยนCpu+m/b ดีกว่าครับ

เพราะมันเก่าแล้วมันอยากกลับบ้านมันแล้วครับ

Comment

แรมน้อยคับ เปลี่ยนเป็น RD9800XT ไม่ก็ X1600 ครับ ลื่นด้วยราคาถูกด้วยคับ +แรมอีก 1GB

Comment

Working...
                        X