Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อหนัง Hi-def มา อยากลองกะ HD3850 จะได้ม่ะ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อหนัง Hi-def มา อยากลองกะ HD3850 จะได้ม่ะ ?

มันต้องมีไรม่างอะ อยากลองดูมันจะเจ๋ง แจ๋วจริงอย่างเค้าว่ารึเปล่า ต้องทำอะไรม่างคับ
    มีอุปกรณ์อะไรมั๊ย ?

คือว่าหนัง HD นี่มันเปนยังไงอ่าคับ อยากหามาดูเพื่อทดสอบดูเหมอนกันแต่ว่าไม่รุว่าจะเอามาจากไหน เปนยังไงบ้างง่านะ

Comment

มีแค่ไฟล์กับคอมก็พอครับผม เอาใหญ่ๆก็ต่อเข้าพวก LCD TV โลด

Comment

ซื้อแผ่นมาเหรอครับ มันเป็นแผ่น Blu-Ray หรือ HD-DVD อะไรพวกนี้เหรอครับ แล้วถ้าใช้ไดร์ DVD มันจะอ่านได้หรือป่าวครับ สงสัยอ่ะครับ

Comment

Originally posted by สับสน View Post
          ซื้อแผ่นมาเหรอครับ มันเป็นแผ่น Blu-Ray หรือ HD-DVD อะไรพวกนี้เหรอครับ แล้วถ้าใช้ไดร์ DVD มันจะอ่านได้หรือป่าวครับ สงสัยอ่ะครับ
          เมื่อกี๊ลองกะเครื่องเล่น DVD ที่ต่อกะ TV ธรรมดา มันก็เล่นได้นะคับ แต่ tv ผมมันก็ 25" Sony
          มันก็เล่นได้อะ ภาพคม แต่เห็นว่าต้องลองกะพวก จอใหญ่ๆ หรือ จอ LCD คอมใหญ่ๆซัก 19"+
          ไรเงี้ยมั๊งคับ ก็อยากลองดูเหมือนกันอะ

Comment

ใช่คับ เป็น Blu-ray อะ กะ HD-DVD
            ไม่รู้เหมือนกันผมซื้อ Memory of Geisha มาอ่ะคับ มันเป็น Blu-ray
            เปิดกะ DVD Drive ใน CD มันมีเนื้อที่ 7.15 GB เลยอะ เหมือนเป็น DL-DVD เลยอะ

Comment

ถ้าเป็นแผ่น Blu-Ray หรือ HD-DVD(เลิกผลิตแล้ว)จริงๆ
              เครื่องเล่น DVD หรือ DVD Drive เล่นไม่ได้น่ะ
              น่าจะเป็นไฟล์ที่แปลง(.mkv) ลง DVD มากกว่าครับ

ไม่แน่ใจเท่าไหร่น่ะครับ

Comment

Originally posted by aknetwork View Post
                ถ้าเป็นแผ่น Blu-Ray หรือ HD-DVD(เลิกผลิตแล้ว)จริงๆ
                เครื่องเล่น DVD หรือ DVD Drive เล่นไม่ได้น่ะ
                น่าจะเป็นไฟล์ที่แปลง(.mkv) ลง DVD มากกว่าครับ

ไม่แน่ใจเท่าไหร่น่ะครับ
                ตามนี้เลยครับ ผมกำลังสงสัยว่าถ้าเป็นแผ่น Blu-Ray , HD-DVD แท้ๆมันจะเล่นบนไดร์ฟ DVD ได้หรือ เพราะเห็นไดร์ฟที่มันอ่าน-เขียน Blu-Ray ราคามันสูงจนเกินเอื้อมอยู่ (รวมถึงราคาแผ่นด้วย)

Comment

อ๋ออ ผมก็เห็นว่ามันแปลกๆอยู่ ซื้อมา 120 บาทเอง ร้านประจำ DVD 70 บาท เหอะๆๆ
                  แต่ก็ใส่พัสดุ อย่างดี ดูน่าเก็บกว่า DVD ปั๊มเลยอ่ะคับ

Comment

มั่วมังครับ เจอ BD2DVD ละมัง.....เค้าอ้างว่าแปลงจาก BD โดยจะได้หนังแบบดีวีดีที่มีบิทเรทสูง แต่ต้องใช้พื้นที่เยอะมาก เลยต้องแบ่งเป้นดีวีดี9 สองแผ่น...ความชัดก้พอๆกับดี9นั่นแหละ....
                    ส่วนอีกแบบคือแบบไฟล์ MKV พวกนี้ต้องดูบนคอมเท่านั้น จะเป้นไฟล์ริปแบบไฮเดฟ มีความละเอียดสูงมาก มีทั้งแบบ 720p 1080p <<<...พวกนี้จะชัดจริงครับ...

Comment

ลอง 1080p แล้วจะติดใจครับ

Comment

1080p ดูแล้ว ไม่อยากกลับไปดู DVD9 เลยครับ ชัดสุดๆ

Comment

แผ่น บลูเรย์ แท้ แผ่นละ 1500 ขึ้นไป ครับ ไปดูมาที่ร้าน บูมเมอแรง เซ็นทรัลปิ่นเกล้าครับ
                          เครื่องเล่น สองหมื่นกว่า ๆ

สำหรับผม ดูจากคอม ก็หรูแล้วครับ มีเก็บไว้หลายเรื่อง ยิ่งถ้าเจอเรื่องไหน มีซัปไทยนี่ ลงทุน ซื้อ HDD เก็บเลยละครับ ภาพสุดยอดจริง ๆ

ต่อคำถาม ซื้อหนัง Hi-def มาลอง.... จะได้ม่ะ? ซื้อมาได้ครับ แต่ท่านต้องมีไดร์ บลูเรย์ ด้วยครับ ไม่งั้นหมดสิทธิ์

สรุป หาไฟล์ หนัง Hi-def มาลองดีกว่าครับ ถ้า full (คือ ไม่ใช่ Rip) ก็ประมาณ เรื่องละ 30g ขึ้นครับ

Comment

HD เลิกทำแล้วคงต้อง Blue-Ray อย่างเดียวละในอนาคต ตอนนี้รีบเทสซะ อิอิ

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
                              อ๋ออ ผมก็เห็นว่ามันแปลกๆอยู่ ซื้อมา 120 บาทเอง ร้านประจำ DVD 70 บาท เหอะๆๆ
                              แต่ก็ใส่พัสดุ อย่างดี ดูน่าเก็บกว่า DVD ปั๊มเลยอ่ะคับ
                              ถามหน่อยคับ หาซื้อแผ่นนี้ได้ที่ไหนคับ

Comment

Working...
                              X