Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของ พัดลม ดูดเข้า-ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของ พัดลม ดูดเข้า-ออก

ถามหน่อยครับ

คือว่า เครื่องผม มีพัดลมด้านข้าง กับด้านหลัง

แล้ว ผมทำให้มันดูดลมข้างในออกข้างนอกหมดเลย ในออกนอกนะ

ผมทำผิดหลักการหรือว่าถูกหลักการ หรือว่าควรแก้ใหม่

ตอบทีคับขอบคุณมาก

ดูดหมดเลยก็ได้ไม่เป็นไร เพราะดูดเอาความร้อนออกมา แต่ถ้าดูดซัก1 ตัว แล้วเป่าซักตัวคงดีครับ อย่าให้ใกล้กัน แต่ผมว่าถ้าให้ดีไม่ต้องใส่ครับ ฝาเคส

Comment

ดูดเอาความร้อนภายในเคสออกมา เพราะถ้าความร้อนแผ่กระจายภายในเคส พัดลมที่เป่าปะทะกับ HeatSink ก็จะดูดลมร้อนไปครับ ทำให้ความร้อนสะสมสูง ^^

Comment

Working...
      X