Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 3600 + ควรเพิ่มไฟไม่เกินเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 3600 + ควรเพิ่มไฟไม่เกินเท่าไรครับ

X2 3600 + ควรเพิ่มไฟไม่เกินเท่าไรครับ ตอนนี้ลากไปได้นิดนึงแล้ว แต่ยังไม่ได้เพิ่มไฟ เลยมาหาความรู้อีกนิดครับ ขอบคุณครับ

เห็นกดกัน 3G ที่ไฟประมาณ V.CORE 1.35-1.4 ครับ ตัว 65NM น่ะครับ 3G ขึ้นก็ 1.4+ ประมาณนั้นครับ

Comment

CPU ของ AMD ที่เป็น 90 และ 65 นาโนเมตรไม่ควรเพิ่มเกิน 1.5-1.55 ครับ ถ้าไม่ใช่ H2O แต่ถ้าจะลากใช้งานควรอยู่ที่ 1.4 ถึง 1.45 ครับแล้วแต่ ฮีตซิงค์

Comment

อัดไปเรื่อยๆเท่าที่ซิ้งของท่านจะอำนวนครับยิ่งไฟเยอะยิ่งนิ่งครับ

Comment

ซิงค์เดิมๆ ลากไป 2.9 Idle 51 Full load 65 ร้อนไปปะ
          Last edited by loveging; 29 Feb 2008, 18:37:50.

Comment

ยังไม่ 70 ไม่ต้องคิด มาก

Comment

^
              ^
              จริงดิ แต่เล่นcrysisได้ ซักพักก็รีเองเฉยจับฮีตซิงค์ทีทอดไข่ได้เลย

Comment

Originally posted by loveging View Post
                ^
                ^
                จริงดิ แต่เล่นcrysisได้ ซักพักก็รีเองเฉยจับฮีตซิงค์ทีทอดไข่ได้เลย
                ใช้ ซิงค์อะไรอยู่อ่ะครับ

Comment

ผม 2.92 ไฟ 1.562

Comment

Working...
                  X