Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆ ใช้ ups ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆ ใช้ ups ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ

ผมใช้ของ Apc สำรองไฟได้ประมาณ 8 นาที่ ผมอยากได้ อีก1คัว(UPS) ที่ watt เยอะๆ ซัก 1000w + อ่ะ เอาไปต่อกับ อินพดตัวเดิม ไม่ต้องมี option อะไร ราคาไม่แพงครับ ขอบคณครับ
    ใครใช้แล้วดีช่วยแนะนำยี่ห้อด้วยครับ

Apc อีกเสียงครับดีที่สุดเท่าที่ใช้มาแล้ว ไม่งอแงสำรองไฟเป็นเยี่ยม

Comment

Syndome SZ-PRO 400Watt 500VA

Comment

ผมใช้ Syndome Extreme-1000 600 Watt 1000 VA ครับพี่น้อง

Comment

ใช้ APC ค่ะ

Comment

ผมมะเคยใช้ เลยง่ะ

Comment

PCM

Comment

Leonics OA1 500VA
                ใช้ตั้งแต่ปี42 เปลี่ยนแบตมาแล้ว 2 ครั้ง
                บอร์ดไหม้ครั้งนึงตอนอยู่ในประกัน
                หลังจากนั้นเปิดตลอด24 หลายปีแล้วยังไม่เป็นไร

Comment

ของผมก็ Leonics น่าจะประมาณ 4 ปีได้ยังไม่เคยเปลี่ยนแบตเลย ไม่รู้มันอยู่ได้ไง

Comment

apc 1000va
                    Attached Files

Comment

Originally posted by Paully_pat View Post
                      Leonics OA1 500VA
                      ใช้ตั้งแต่ปี42 เปลี่ยนแบตมาแล้ว 2 ครั้ง
                      บอร์ดไหม้ครั้งนึงตอนอยู่ในประกัน
                      หลังจากนั้นเปิดตลอด24 หลายปีแล้วยังไม่เป็นไร
                      เปิด 24Hr พักมันบ้างเปล่าครับ แล้วถ้าไม่พักนี่ Hdd เสียไหมอ่ะ ขอบคุณครับ

Comment

APC อีกหนึ่งเสียงครับ

Comment

Leonic green 500w ตัวสีเขียว รุ่นตั้งแต่สมัย P166 MMX
                          ใช้มาจนทุกวันนี้ เปลี่ยนไส้แบตไป 3 ครั้งละครับ
                          แต่รุ่นโบราณนี่มันดีนะครับ อย่างหนัก อึดดี สำรองไฟได้เกิน 20 นาทีแน่ะ

Comment

ยี่ห้อ A P C แดกขาดทุกยี่ห้อครับ จำไว้ให้ดีๆเรย

Comment

ลายไทย เคลมทุก3เดือน

Comment

Working...
                              X