Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 กับ E8400 ในการแปลง V2D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 กับ E8400 ในการแปลง V2D

อยากทรบ Q6600 กับ E8400 ถ้าใช้ในการแปลงไฟล์ dat เป็น V2D ตัวไหนจะเร็วกว่ากันครับ
    แล้วเร็วกว่ากันเยอะไหมครับ

แล้วถ้า oc Q6600@3.6Ghz and E8400@4.0Ghz ใช้ในการแปลง V2D เหมือนเดิมอย่างไหนจะเร็วกว่ากันครับ

แล้ว Q6600 oc ได้ที่ 3.60Ghz ทุกตัวหรือเปล่าครับ แล้วใช้ไฟประมาณเท่าไหร่ครับ(V.core)
    ขอบคุณครับ

V2D คืออะไรครับ

Comment

Originally posted by artbum View Post
      V2D คืออะไรครับ

V2D คือ Video to DVD นะครับ

Comment

คือ เหมือนกับ เอา VCD ยัดลงในแผ่น DVD ไงล่ะครับ... มันจะได้ราวๆ 6แผ่นของหนัง VCD จะได้วีดีโอในแผ่น DVD ราวๆ 6 ชั่วโมงน่ะครับ...

Comment

Q6600กินขาดครับ

Comment

3.6 นี้อัดกันจนน่วมแน่ๆเลย q6600 ด้วย ยากนิดหน่อย

Comment

ผมว่า 4 หัว ก็น่าจะวิเคราะห์ได้เร็วกว่า 2 หัวนะครับ

Comment

แล้วถ้า q6600@3.4 (นะจะได้ทุดตัวนะครับ) กับ e8400@4 ใช้ในการทำ V2D เหมือนเดิม ตัวไหนเร็วกว่ากันครับ

Comment

ผมว่าต้องดูที่โปรแกรมด้วยนะครับ ว่ารองรับ 2 คอ หรือ 4 คอ

ผมใช้ E8400@3.0 DVD 1 แผ่น ใช้เวลาประมาณ 40 นาที

โปรแกรมที่ใช้ TMPGEnc DVD Author 3 with DivX Authoring ครับ

Comment

Originally posted by Redrum View Post
                    V2D คือ Video to DVD นะครับ
                    ไม่ใช่ Video ครับ แต่เป็น VCD TO DVD

คือการแปลงไฟล์ dat ที่เป็น VCD ให้เป็น mpeg แล้วก็ไรท์ลง DVD อีกที จึงเรียกกันว่า V2D

ผมว่าต้องดูที่โปรแกรมด้วยนะครับ ว่ารองรับ 2 คอ หรือ 4 คอ

ผมใช้ E8400@3.0 DVD 1 แผ่น ใช้เวลาประมาณ 40 นาที

โปรแกรมที่ใช้ TMPGEnc DVD Author 3
                    40 นาทีจริงเหรอครับ ผมว่า E8400 น่าจะซัก 10 นาทีนะเวลาแปลงไฟล์ ถ้าจริงก็น่าแปลกนะผมใช้ X2 3600 เดิม ๆ แปลงไฟล์ 4.5G ประมาณ 40-50 นาทีเอง
                    แต่ผมใช้ตัวนี้แปลง TMPGEnc DVD Author 1.6

Comment

่....

Comment

ถ้าโปรแกรมมันสลับสนุนแค่ 2 คอร์ E8400@4Ghz ใช้เวลาน้อยกว่าแน่นอนครับ

Comment

ulead 11.5 plus รองรับ multicore คับ

q6600 @ 3.3 ผมทำ v2d ไม่เกิน 20 นาที รวม write
                          Last edited by tk_bank; 1 Mar 2008, 19:13:35.

Comment

Working...
                          X