Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูชิพของ Ram นี่ดูกันตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูชิพของ Ram นี่ดูกันตรงไหนครับ

อยากรู้ว่าดูชิพของแรมนี่ ต้องดูที่ตรงไหนเหรอครับ อย่างบนแรม Kingston ของผม ตรงสติ๊กเกอร์มีต่อท้ายด้วย KVR และมีชื่อยาวๆ ว่า KVR333X64C25/512 หมายความว่าเป็นชิพ KVR รึเปล่าครับ

ปล.ผมจะถ่ายรูปมาแต่มันดูไม่ชัด ผมเลยอ่านมา มี 2 ที่ครับคือ
    1. ตรงสติ๊กเกอร์ Kingston(ตรง Warranty Void If Removed) เขียนว่า Kingston KVR KVR333X64C25/512 ASMQ1680555
    2. ตรงชิบสีดำๆ เขียนว่า Kingston D3208DH2T-6
    อย่างนี้แรมของผมชิพอะไรเหรอครับ (พอดีจะขายน่ะครับ จะได้บอกชิพถูก)
    Last edited by ditsapong; 25 Nov 2006, 11:24:31.

ก็ดูบนตัวชิพเลยจิ

Comment

ก็ดูบนชิพสิจ๊ะ อิอิ

Comment

ดูตรงเม็ดสีดำๆ ที่เป็นสี่เหลี่ยมบนแผงแรมเลยคับ

Comment

ช่วยมาตอบๆ ผมที มาตอบๆ ผมที T_T

Comment

ดูตรงสกรีนที่ตัวดำๆ เล็กๆ เรียงกันไปน่ะครับ
            อย่าเอามือลูบคลำชิบบ่อย อาจเลือนหาย 555

Comment

2. ตรงชิบสีดำๆ เขียนว่า Kingston D3208DH2T-6

แปลว่าชิพของ Kingston เองครับ

Comment

เอารูปไปดูครับ ที่เขาเรียกว่าชิพแรม

Comment

ถ้าเขียนว่า Samsung ก็เป็นชิพ Samsung แต่ถ้าเขียนว่า Hynix ก็ชิพ Hynix ใช่ไหมครับ
                  ปล. ขอบคุณมากครับ

Comment

ใช่ครับ แถม hynix เป็นชิพ จากค่าย ฮุนได ครับ หนึ่งในบริษัทที่ผลิต ชิพทุกประเภทติดอันดับ ต้นๆของโลกครับ

Comment

แล้วถ้า เหลือแต่แผ่นPCB แต่ตัวCHIPหายไปละครับ
                      เรียกว่าไรน้อออออออ

ล้อเล่น เน้ออออออออออ

Comment

ก็ชิพ ห___ มั้งครับ
                        ปล. มาหลอกให้ผมพูดไม่สุภาพ - -*

Comment

Originally posted by ditsapong View Post
                          ก็ชิพ ห___ มั้งครับ
                          ปล. มาหลอกให้ผมพูดไม่สุภาพ - -*

แล้วก็พูดตามเค้าด้วยเน้อ อิอิ

Comment

55555555

Comment

Working...
                            X