Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใจบุญ review z5500 หน่อยนะ แล้วมันดีกว่า Klipsch promedia 5.1 ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

5555+
    งานนี้แหละ
    เห็นใครเป็นใครเลย

Comment

Originally posted by excomics View Post
      ผมจองเขาไปแล้วนะครับเรื่องลำโพง เดียว ติดต่อกันอยู่ ใครเอา ต่อคิวน้อ
      คร้าบๆ

ปกติเขาส่งกลับมาไงอะครับ ผมสนใจตัว ultra จะฝากให้เพื่อนส่งมาให้

Comment

ท่าทางจะเห็น Review อีกไม่นานนี้ หุหุ เจ้า Z-5500

Comment

ตอนนี่ผมใช้อยู่ ซื้อมาได้2อาทิตย์ แล้วครับ หลังจากBurn-in อยู่ทุกวันและติดลำโพงกับผนังห้องเรียบร้อยแล้ว
          เสียงตอนนี่บอกได้เลยว่าชอบมากมาย เปิดทีสะเทือน "หอ" ทั้งชั้นเลยครับ พอดีคนสอบเสร็จกลับบ้านกันหมดไม่งั้นโดนด่า จิงๆอยากจะช่วยจขกท.Reviewเหมือนกัน แต่ไม่รู้จะบอกยังไง เอาภาษาชาวบ้านแล้วกัน เสียงลำโพงคู่หน้าผมติดใว้บนผนังระดับหู เสียงตอนเล่นเกมแยกมิติได้ดีมากครับชัดเจนมาก ตอนฟังเพลง ยังขาดความใสและแหลมไป แบบลำโพง2.1อยู่ครับ ต่อมาลำโพงCenter ดันมีปัญหาอยู่คือ ผมติดลำโพงCenterใว้กับผนังแต่รูตรงขาลำโพงที่ใว้ยืดมันแมีแค่2รูเลยต้องเอาสายไฟมาผูกแบบเนียนๆใว้ไม่งั้นไม่อยู่ ไม่รู้ว่าผมทำไม่เป็นหรือมันให้ใช่วิธีอื่นติดไม่แน่ใจ และอีกอย่างคือผมดันติดลำโพงcenterสูงไปจากtvมากไปตอนดูหนังรู้สึกเสียงคนพูดอยุ่สูงจากจอ เลยยังเทสcenterไม่ได้เต็มที่นัก ส่วนลำโพงหลัง 2ตัว ผมติดหลังหัองสูงกว่าลำโพงหน้าเกือบเมตร แต่เสียงตอนเล่นเกมดูหนังชัดเจนมากครับไม่มีปัญหาเลยถึงจะติดใว้สูง
          มาถึงพระเอกของงาน ตัวซับ ใหญ่ดีครับและหนักมากด้วย ท่อลมด้านข้างยาวและโค้งลงล่าง ผิวยางรองซับดูดพื้นและแนบสนิทดีมากครับ ด้านหลังมีครีบระบายความร้อน2ชุด จับดูตอนเปิดนานๆ แค่อุ่นๆครับ แต่ซับก็ทำให้ผมปวดหลังอยู่หลายวัน เพราะผมเปลี่ยนที่วางไปมาอยู่นาน กว่าจะลงตัว หาที่วางยากมากกครับเนื่องจากกำลังขับสูง แต่ห้องผมดันเล็ก เลยเกิดปัญหาเสียงสะท้อนแปลกๆและไม่ตึบๆ ในตอนแรก ผมวางใว้ชิดมุมห้อง แต่ดันเป็นมุมที่มีประตูไม้เเสียงแน่นดีแต่ทนเสียงประตูสั้นไม่ไหวครับดังมากมาย เลยย้ายหันรูลมเข้ากำแพงก็แล้วมันยิ่งมีเสียงสะท้อนแปลกๆ ตอนนี่ได้ที่ลงตัวมากครับ เสียงแน่นมีพลังแบบที่ฟังคนอื่นบอกมาเลยเปิดทีพื้นปูนสะเทีอนอย่างชัดเจน ตอนไปซื้อที่ร้าน120HWH ที่ร้านมีเหลืออยู่ตัวสุดท้ายพอดี โชคดีไปราคา16700บาท ครับ แต่ได้ซื้อตัวDDTS-100มาด้วยกะว่าจะใว้ใช้หลายๆinput ครับ
          ส่วนสายต่างๆ มีสายลำโพงสีดำ ยาว4.5m 3เส้นและ7.5m2เส้นครับ

แนะนำทริคเล็กน้อยสำหรับคนที่ยังไม่รู้ ตัวMainควบคุมสามารถเปลี่ยนskinบนหน้าจอlcdใหม่และสีของปุ่มเปิดปิดจากแดงเป็นม่วงได้
          1.ปิดลำโพงตามปรกติให้ไฟแดงขึ้น
          2.กดปุ่มบนหน้าปัด input+effect+settings+mute พร้อมกันค้างใว้6วินาที มันจะเปิดmode skill 2ให้ครับ

แหะๆคือ ขอโทษทุกท่านด้วยนะครับผมReviewไม่เป็นอ่านยากไปหน่อย ขอบคุณครับ
          Attached Files

Comment

อ้อ นาย นี่เอง -*- คนแรก

Comment

กำๆ ถึงว่าทำไมคนขายในร้าน ก็ตื่นเต้นตอนแกะเช็คของเหมือนตัวแรกในร้าน

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ

น้ำลายไหลล อ่าาาา

Comment

เพิ่งนึกอะไรออก

ตัว ultra 5.1 มันมี tweeter ข้อได้เปรียบจาก z5500 ครับ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post

ตัว ultra 5.1 มันมี tweeter ข้อได้เปรียบจาก z5500 ครับ
                    ไม่ทราบว่าหาได้ที่ไหนหรือครับ

ผมชอบ klipsh เป็นการส่วนตัว ลำโพง HT เขาดีมาก

ผมจะหิ้วเข้ามา ยังหาเวบที่ขายไม่ได้เลย
                    มีข้อมูลแต่ไร้ของ

Comment

Originally posted by CMS View Post
                      ไม่ทราบว่าหาได้ที่ไหนหรือครับ

ผมชอบ klipsh เป็นการส่วนตัว ลำโพง HT เขาดีมาก

ผมจะหิ้วเข้ามา ยังหาเวบที่ขายไม่ได้เลย
                      มีข้อมูลแต่ไร้ของ
                      ลองติดต่อที่นี่ดูครับ

jan.obel@klipschgroup.com

เป็น Sales Manager ใน region asia ครับ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                        ลองติดต่อที่นี่ดูครับ

jan.obel@klipschgroup.com

เป็น Sales Manager ใน region asia ครับ
                        ขอบคุณมากครับ

พรุ่งนี้ผมว่าจะลองไปคุยที่ MRZ ไม่รู้ว่าเขาสั่งมาให้ได้หรือเปล่า

Comment

เป็นไงเล่าสู่กันฟังบ้างหล่ะคับ
                          เผื่อผมจะเก็บตังไปถอยมาบ้าง
                          หุหุ

Comment

ใช่ว่ามี tweeter แล้วจะได้เปรียบเสอไปนะครับ

Comment

Working...
                            X