Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสาวก Asus ช่วยตอบทีครับปัญหาเล็กน้อยแต่คิดนาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสาวก Asus ช่วยตอบทีครับปัญหาเล็กน้อยแต่คิดนาน

คือว่าผมกำลังจะตัดสินใจซื้อ NB ก็เอามาทำงานเกี่ยวพวก Word,Excel,Project,และก็เล่นเกมส์
    Warcraft III ,GE,Lineage II อะครับแต่เล็งไว้ 2 รุ่นอะครับก็มี

Asus A8Js >> NVidia GeForce Go7700 512MB

Asus A8Jp >> ATI X1700 256MB with 512MB Hyper Memory

อยากทราบว่ารุ่นไหนที่เหมาะกับที่ผมต้องการ (ติดตรงการ์ดจออะครับไม่รู้เลือกตัวไหนดี)
    หรือพี่ จะแนะนำยี่ห้ออื่นหรือรุ่นอื่นก็ได้นะครับ

รบกวนพี่ๆๆสาวก Asus ตอบให้ผมทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ

yuchro@hotmail.com

ขอบคุณครับ

แล้วก็อยากรู้ถึงข้อดีข้อเสียของ 2 รุ่นนี้อะครับรบกวนช่วยตอบทีนะครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

http://www.notebookcheck.net/Mobile-...ist.844.0.html

ลองดูเอานะครับ เห็น 7700 ได้เยอะกว่านิดหน่อย

แต่ไม่รู้เวลาเล่นเกม ตัวไหนจะแจ่มกว่ากัน หมายถึง fps น่ะคับ

Comment

(-_- )a

แล้วคุณสมบัติอื่นๆๆของรุ่น A8Js คิดน่าจะ OK ไหมครับกับการที่จะเอาไปใช้อย่างที่ผมบอก คือผมไม่เก่งเรื่องคอมอะครับไงก็ต้องอาศัยผู้มีประสบการณ์และผู้รู้จิงช่วยตัดสินใจอีกนิดนึง

ไงก็ขอบคุณสำหรับกระทู้ที่ตอบทุกกระทู้นะครับ

Comment

a8jp น่าจะพอนะ ผมไม่แน่ใจว่าa8js มันแพงกว่ามากไหม ถ้าแพงกว่ามากa8jpน่าจะคุ้มกว่าเพราะมันเล่นเกมได้พอๆกันถึงx1700จะเป็นรองแต่ไม่มากเท่าไร

Comment

พอๆ ๆ กันคับ เหง Asus ออกตัวสำหรับเล่นเกม แต่เปกกะไม่ต่างกะนี้มากเลยคับ (เปลียนแค่รูปโฉมเอง) เง้อ ๆ G1 G2
            ตัว X1700 ถูกกว่าช่ายปะคับ ถ้าถูกกว่า เอาเงินส่วนต่างไปอัดแรมเยอะๆ ดีกว่านะคับเง้อๆๆ (ตามเกมทีคุณเล่นนะเง้อ ๆ มันไม่กินสเปกมากคับ)
            ถ้าเงินเหลือเยอะกะจัด 7700 ไปละกันเพราะแจ๋มตรง Vram 512 ^ ^

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

ถ้าเล่นเกมมากกว่าดูหนัง แนะนำให้เลือก GeForce 7700 ครับ

ถ้าดูหนังมากกว่าเล่นเกม ATI X1700 ครับ (ผมว่าดูหนังแล้ว ATI ภาพมันสวยกว่าอ่ะ)

ถ้าทั้ง2อย่างพอๆกัน แนะนำตัวที่ถูกกว่า แล้วเอาเงินที่เหลือมาเพิ่ม Ram ครับ

Comment

ถึงคุณเล่นเกมเยอะกว่า ก็สมควรเลือก x1700 แล้วอัดแรมเพิ่มอยู่ดี

Comment

Working...
                  X