ผมซื้อการ์ด TV มาใช้
ผมต้องตั้งค่ายังไงครับให้เสียง TV ออกลำโพง พร้อมกับเสียงที่ออกมาจากเมนบอร์ด
หรือต้องซื้อลำโพงอีกชุดเสียบแยกใครแยกมันเลย

คือว่า

ผมมีแจ็ค 3.5 mm (แจ็คลำโพงอันเดียว)

ผมเสียบที่รูสีเขียวปรกติ เสียงมาปรกติ ที่หน้าจอจะบอกว่า Front Speaker Out
ผมเอาสายแจ็ค 3.5 mm สายสั้นๆ ที่แถมมากับการ์ด (ทั้งสองด้านจะเป็นตัวผู้)

ด้านหนึ่งเสียบที่รูเสียงของการ์ TV อีกด้านเสียบที่รูสีดำของเมนบอร์ด ที่หน้าจอจะบอกว่า Line In

มันต้อง Set อะไรที่ไหนครับ ให้เสียงมันออกมา ทั้ง 2 Line

******ขอบคุณครับ******