Announcement

Collapse
No announcement yet.

gigabyte g - power pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• gigabyte g - power pro

มีใครใช้ตัวนี้บ้างครับ ปรสิทธิภาพเป็นอย่างไร ช่วยมาบอกเล่าหน่อยครับ พอดีสนใจอยากเอามาใช้กับ
    x2 5600 ครับ

ก็ดีน่ะครับ ผมใช้อยู่อุณหภูมิห้อง AMD Athlon X2 4200+ Overclock 3.07GHz Idle 41 - 46 องศา Full load 51-55 องศา ที่พัดลมรอบต่ำสุดน่ะครับ สามารถปรับความเร็วพัดลม จากประมาณ 1,9xx - 3,0xx รอบ ครับ แต่ลองปรับความเร็วพัดลมมากสุดไม่ไหวครับ เสียงพมลมแรงยังกะ โรงสีข้าว 5555+
    Last edited by olecom; 29 Feb 2008, 15:33:59.

Comment

ขอยคุณ คุณ olecom นะครับ ที่ให้ข้อมูล

Comment

Originally posted by olecom View Post
        ก็ดีน่ะครับ ผมใช้อยู่อุณหภูมิห้อง AMD Athlon X2 Overclock 3.07GHz Idle 41 - 46 องศา Full load 51-55 องศา ที่พัดลมรอบต่ำสุดน่ะครับ สามารถปรับความเร็วพัดลม จากประมาณ 1,9xx - 3,0xx รอบ ครับ แต่ลองปรับความเร็วพัดลมมากสุดไม่ไหวครับ เสียงพมลมแรงยังกะ โรงสีข้าว 5555+
        ทำไมของท่านเย็นแท้ ของผม Idleก็ประมาณท่าน แต่Full ปาไป70ได้

Comment

ขึ้นอยู่กับ พัดลมที่เป่าลมด้านหลังออกด้วยนะครับ ถ้าให้ดี หน้าดูดเข้า 12" หลังดูดออก 12" และด้านข้างมีช่องตรงระบาย cpu เท่าที่ผมลองนะครับ แต่ข้อดีตัวนี้ดีมากๆ เลยคือซิงค์ตรงชิพของบอร์ด เย็นตามไปด้วยของผมนี่ เย็นเลย ไม่อุ่น ถ้าเป็นซิงค์แบบทาวเวอร์ เป่าลมออกด้านหลังมันจะระบายแค่ cpu แต่ g-power เป่าลงบอร์ด อุปกรณ์รอบข้างเย็นตามไปด้วย
          Last edited by mazz; 29 Feb 2008, 15:39:35.

Comment

Originally posted by mazz View Post
            ขึ้นอยู่กับ พัดลมที่เคสด้านหลังออก ด้วยนะครับ ถ้าให้ดี หน้าดูดเข้า 12" หลังดูดออก 12" และด้านข้างมีช่องตรงระบาย cpu เท่าที่ผมลองนะครับ แต่ข้อดีตัวนี้ดีมากๆ เลยคือซิงค์ตรงชิพของบอร์ด เย็นตามไปด้วยของผมนี่ เย็นเลย ไม่อุ่น ถ้าเป็นซิงค์แบบทาวเวอร์ เป่าลมออกด้านหลังมันจะระบายแค่ cpu แต่ g-power เป่าลงบอร์ด อุปกรณ์รอบข้างเย็นตามไปด้วย
            ท่าน mazz มาเอง ผมก็ซื้อกะท่านแหล่ะครับ อิๆๆๆ

Comment

ใครทนใช้ 3200 รอบได้ผมนับถือเลย ถ้าไม่ได้เล่นริมถนน ที่มีรถวิ่งผ่านตลอดเวลา

Comment

ผมก็สั่ง g power proคุณmazzเมื่อกี้ จะเอามาใส่กันกับ intel e4500

Comment

มันก้อเย็นดีครับ

ติดตรงปรับพัดลมเเรงสุดเเล้วเสียงมันดังมากมายอ่ะครับ เเต่ข้อดีคือลมมันจะออกมาทางด้านหลังมาเป่าพวกอุปกรณ์บนเมนบอร์ดด้วยอ่ะครับ เเจ๋วดี

Comment

ถอยมาแล้วครับ ปรับรอบไว้ที่ 2000 idle อยูที่ 33 และ37 เดิมๆนะครับไม่ overclock
                    full load รอบที่ 2500 อยู่ที่ 57 -59 ครับ ทดสอบโดยโปรแกรม ORTHOS
                    ผมลองสังเกตุดู ทั้ง 2 core จะ***งกัน ประมาณ 4-5 องศา

Comment

นี่ของผมนะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=169012

Comment

มาซุ่มดู อิอิ ว่า จะซื้อมา ใช้ กับ 4000+ อิอิ

Comment

อยากได้คับ ที่ใหนมีเอ่ย

Comment

ผมก็ภอยมาแล้วครับ Q66003.5GHzFulpยุที่66เปนอะไรมากไหมครับ
                            ซิลิโคนที่มันแถมมาควรใช้ประมาณไหรอะครับกะไม่ถูก
                            ผมรองใช้รอบพัดลมสูงสุกมันก็ไม่เหนดังมากเลยครับ

Comment

เย็นดี กับ ราคาดีๆ

Comment

Working...
                              X