Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอเจออย่างนี้แล้วควร OC อะไรต่อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอเจออย่างนี้แล้วควร OC อะไรต่อ

CPU Phenom 9500
    MB msi K9A2 CF
    เมื่อวานลองลากมันไปแค่ 220 มันก็เปิดไม่ติดแล้วอะ
    ควรจะเริ่มจากอะไรก่อนหรือทำอะไรบ้างอะคับ
    แล้วที่ว่าไอ้การลากตัวคูณนี่มันตรงไหนและคืออะไรอ่ะคับ
    ช่วยด้วยนะครับอยาก OC เป็นกับเค้าบ้าง
    Attached Files

HT ratio คืออะไร มันตั้งอยู่ที่auto ตรงนี้คือที่เค้าปรับตัวคูณกันใช่หรือป่าวคับ
    แล้วถ้าเราปรับ cpu fsb ไปสัก 220
    จะต้องปรับอะไรขึ้นมั้ย
    ช่วยตอบผมหน่อยนะคับ

Comment

รอเซียนมาตอบ

Comment

M/B มีเขียนพวก จัมเปอร์ คอนฟิกอะไรรึป่าวดูรูปนี้แล้วไม่เข้าใจ

Comment

ผมควรจะปรับตรงไหนหรือลดอะไรตรงไหนบ้างครับ
          ช่วยบอกเป็นคำๆเลยได้มั้ยอ่ะคับ
          ไปไหนไม่ถูกอะ

Comment

มันมีคู่มือมั้ยครับ น่าจะมีอธิบายไว้บ้างอ่ะ ไม่งั้นต้องลองดู

Comment

ปูเสื่อรอ....

Comment

Originally posted by Toilet View Post
                ปูเสื่อรอ....
                รอกินส้มตำ ผมกินด้วย ช่วยปูเสื่อ

Comment

มีใครช่วยเราได้มั้ยเนี่ย
                  คู่มือมันเขียนไว้แต่พื้นฐานไม่ค่อยมีอ่ะไร<หรือผมอ่านไม่ค่อยออก>
                  รอๆๆๆๆๆๆผู้รู้มาโปรด

Comment

Originally posted by Unoion View Post
                    มีใครช่วยเราได้มั้ยเนี่ย
                    คู่มือมันเขียนไว้แต่พื้นฐานไม่ค่อยมีอ่ะไร<หรือผมอ่านไม่ค่อยออก>
                    รอๆๆๆๆๆๆผู้รู้มาโปรด
                    ช่วงนี้เซียนยังลงมาไม่ได้มั้งครับ....คงต้องรอถึงตรุษจีนปีหน้าโน้น....

Comment

เย้ยๆ

Comment

Working...
                      X