Announcement

Collapse
No announcement yet.

~ จะไปซื้อแล้วครับช่วยดูให้ที ~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ~ จะไปซื้อแล้วครับช่วยดูให้ที ~

สวัสดีครับ

หลังจากดูฤกษ์ดูชัยมาหลายเดือนแล้ว

ในที่สุดก็ถึงคราวผมจะซื้อคอมแล้วครับ

โดยที่มีอยู่แล้วในตอนนี้คือ

M/B
    Gigabyte GA-965P-DQ6

RAM
    Apacer 1GB*2 667

และสิ่งที่จะซื้อที่เหลือคือ

****** ที่เล็งไว้นะครับ

CPU
    Core2Duo E6600 2.4GHz CONROE
    13,600.-

HDD
    Western Digital WD2500JS 250GB , 7200 RPM SATA-II
    3,190.-

VGA
    Galaxy GF7900GS GeForce 7900GS, 256MB 540/1500 MHz
    8,200.-

DVD-RW
    ASUS DRW-1608P3S
    1,475.-

Powersupply
    Enermax EG465P-VE(FMA)460W
    2,490.-

จากสเปคนี้ที่ผมยังไม่มั่นใจคือ HDD จะเอา WD หรือ Seagate ดีกว่าครับ

และ VGA จะเอาเป็น Galaxy , Spark , หรือ XFX ดีครับ

เพราะงบให้การ์ดจอได้ราวๆ 8,500

รบกวนท่านๆช่วยแนะนำการตัดสินใจหน่อยนะครับผม

ขอบคุณมากครับ

แวะมาอิจฉาสเป็คเครื่อง แรงจังฮู้

Comment

เก็บเงินมาเรื่อยๆครับ

เพิ่งจะครบได้ฤกษ์ซื้อซะที ^ ^

Comment

เห็นหลายคนโพสว่าฮาดดิสของWDเย็นกว่าSeagateน่ะครับ
        แต่HDเป็นส่วนที่เสียง่ายที่สุดในระบบคอม ควรดูเรื่องประกันควบคู่ไปด้วยครับ

ผมใช้เคสของlianli ใส่ซีเกทSATA2 4ตัว หน้าเคสมีพัดลม8เซน2ตัว
        เอามือแตะฮาดดิส ก็ไม่เห็นว่ามันจะร้อนไรเลยครับ ยังไม่ถึงขั้นอุ่นๆด้วยซ้ำๆ
        ยิ่งถ้าเป็นเคสรุ่นใหม่ๆที่พัดลมหน้าเคสขนาด12เซน ยิ่งเย็นกว่าเดิมอีก

Comment

Galaxy GF7900GS เลยครับซิ้งZalmanปะไม่รู้XFXก็ดีนะ

Comment

เอาว่าตัด Spark ไปก่อนนะครับ

เท่าที่ดู Review XFX ดีกว่า Galaxy อยู่นิดหน่อย(รวมถึงราคาที่แรงกว่า - -")

่ส่วน HDD นี่เดี๋ยวไปดูประกันเอาละกันครับ(กลัว Bad) อันไหนชื่อประกันน่ารักกว่าก็เอาอันนั้นละกัน เหอะๆๆ

Comment

Working...
            X