Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ AMD เกี่ยวกับตั้งค่า HT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ AMD เกี่ยวกับตั้งค่า HT

ผมใช้ Phenom 9500 + Board AliveNF6P-VSTA ทำไม ค่า HT ได้ตามที่เห็น board ตัวนี้เห้นที่ 1000 ใช่ไหมครับ ผมตั้งค่าใน bios ผิดตรงไหนป่าว เพื่งย้ายค่ายมาครับ
    Attached Files

รอผู้รู้นะครับ อิอิ ผมก็อยากจะรู้เช่นกัน ความคิดเหงผม เดิมๆมันก็ 800 ร้อย นะ แต่ผมใช้ 4000+
    บอดเดียวกันเลย

Comment

รอผู้รู้ครับ ขอเป็นกำลังใจให้ลากได้ไกลๆนะครับ

Comment

CPU ไม่สมกับราคาบอร์ดเลย ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะ เป็นผม เลือก กิกกาไบต์ ตัวละ 3000 กว่าๆ อ่ะ

Comment

Originally posted by I3ongI3aw View Post
          CPU ไม่สมกับราคาบอร์ดเลย ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะ เป็นผม เลือก กิกกาไบต์ ตัวละ 3000 กว่าๆ อ่ะ
          อิอิงบหมดครับ รอตัว AMD780 อ่ะ

Comment

เพราะalive6pมันรับam2 ซัพพอร์ตphenomไม่เต็มที่

ถ้าได้mbที่รับam2+ htจาเปน2000

ปล.ใช่ปะ จำไม่ค่อยได้ละ

Comment

ถ้าตัง AUTO มันจะปรับ X4(800) ครับ ตั้งค่าให้มันเป้น 1000 ครับ มันจะเป้น 1000 ครับ

เอ๋ ใบออส V1.3 แล้ววุ้ย เพิ่งเห้นเดียวไปโหลดมั้งครับ

แต่ว่า OC ให้ผมดูหน่อยซิครับ อยากรู้ว่า บอร์ดตัวละ 1600 กับ CPU ตัวละ 10000 มันไปได้ขนาดใหนครับ

Comment

ให้รอดนะคร้าบ จะรอดู

Comment

เป็นคู่ที่เหมาะสมกันนะขอรับบบ เคโร๊ะๆ

Comment

อยากรู้เหมือนกัน o\c ให้ชมกันหน่อยน่ะครับ

Comment

จะลองดูครับเดี๋ยวมารายงานผล

Comment

อยากเห็นเหมือนกัน คู่ดอกฟ้าหมาวัด อะไรแบบนี้

Comment

HT หายไปตั้ง 2000 น่ะ นั้น 800*2 = 1600 (Phenom 1800*2=3600)

มีโปรแกรม อะไร ที่วัด ได้ มั้ง ครับ อยากรู้เหมือนกันว่า HT มาก น้อย คะ เเนน มันจะต่างกันเยอะไหม
                          จะได้ รองเอามา เทียบดูระหว่าง บอร์ดที่ทำมารับกับ Phemon กับบอร์ด ที่ up bios เพื่อใช่ Phenom
                          Last edited by nunazaa; 29 Feb 2008, 11:07:47.

Comment

จัดมาๆอยากชม ครับ

Comment

รอดูผลงาน อิๆ

Comment

Working...
                              X