overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: จะซื้อเครื่องเล่น Games คร๊าบ

OverclockZone Member paiboontheone's Avatar

Talking จะซื้อเครื่องเล่น Games คร๊าบ

ผมจะซื้อเครื่องเล่น Games คอลโซน นะครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ว่า จะเล่น ยี่ห้อไหนดีครับ ผมไม่มีความรู้เลยครับ สำหรับ เครื่องเล่นประเภทนี้นะครับ และ ช่วยบอกเหตุผลที่แนะนำด้วยนะครับ เพื่อเป็นการประกอบการตัดสินใจนะครับ เช่น ซอฟแวร์ราคาถูก ยังมีเกมส์ให้เล่นอีกนาน หรือ ภาพสวย อะไรทำนองเนี้ยนะครับ งบประมาณไม่เกิน 10000 - 20000 ครับ อยากเอามาเล่นกับครอบครัวนะครับ อิอิอิ ขอบคุณมากเลยครับ ( ใจชอบ PS3 กับ Xbox 360 ครับ ) ถ้าผิดกระทู้ขอโทษด้วยนะครับ
    Last edited by paiboontheone; 28 Feb 2008 at 20:22:03.

OverclockZone Member

PS3 เพราะว่า แผ่นบลูเรย์จะรุ่ง เหอๆ

OverclockZone Member composure's Avatar

Xbox แหละ เกมแยะ

PS3 ยังเป็นอนาคต ยังไม่ค่อยแน่นอน(มั้ง)

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by composure View Post
    Xbox แหละ เกมแยะ

PS3 ยังเป็นอนาคต ยังไม่ค่อยแน่นอน(มั้ง)
    เกมที่เล่นกับ xbox ที่ผลิตจาก HD DVD จะมีมีออกใหม่อีกแล้วคับ เพราะว่า HD DVD มันยอมแพ้ บลูเรย์แล้ว ต่อไป บลูเรย์จะครองตลาดแผ่นเกมส์ นั้นแสดงว่า เครื่องที่เล่นด้วยบลูเรย์จะมีเกมส์ออกมาใหม่ แล้วต่อไป xbox จะเปลี่ยนตัวเล่นแผ่นจาก HD DVD มาเป็นบลูเรย์

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

PS2 ไปก่อน รอดูอนาคตซะก่อนครับ อีกซัก1ปีหลังจากนี้ค่อยว่ากันใหม่

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

อยากเล่น ฮ.RC ในลายเซ็นต์นั่นอ่ะ................อิอิ

OverclockZone Member xculibur's Avatar

ถ้าชอบเกมเดินยิงแนะนำ xbox 360 ดีตรงที่แผ่นถูก
    ถ้าเบื่อแล้วเดินยิงอะ ก็ PS3 ตัวเลือกเยอะแต่ปัญหาหลัก แผ่นแพง

OverclockZone Member Zemos's Avatar

Wii เทพดี

OverclockZone Member Macro's Avatar

เกมที่เล่นกับ xbox ที่ผลิตจาก HD DVD จะมีมีออกใหม่อีกแล้วคับ เพราะว่า HD DVD มันยอมแพ้ บลูเรย์แล้ว ต่อไป บลูเรย์จะครองตลาดแผ่นเกมส์ นั้นแสดงว่า เครื่องที่เล่นด้วยบลูเรย์จะมีเกมส์ออกมาใหม่ แล้วต่อไป xbox จะเปลี่ยนตัวเล่นแผ่นจาก HD DVD มาเป็นบลูเรย์
    เกมของ XBOX360 เป็น DVD เด้อ..ไม่ใช่ HD DVD

Quote Originally Posted by paiboontheone
    ( ใจชอบ PS3 กับ Xbox 360 ครับ )
    งั้นถามก่อนขอรับ
    เป็นแฟนบอยค่ายไหน?....เฮ๊ย!! ไม่ใช่!!

ที่บอกว่า ชอบเกมฝั่ง US ให้เลือกน้องX
    แต่ถ้าชอบเกมแนว Japan ต้องอ้วนดำ PS3 ทุกวันนี้ใช้ไม่ค่อยได้แล้วขอรับ

เพราะ xbox ก็เริ่มมีเกมสไตล์ยุ่นมาแล้ว แถมเด็ดๆซะด้วย Lost Odyssey เป็นต้น
    ส่วน ps3 ก็ไม่แพ้ เพราะเริ่มดึงเกมสไตล์ตะวันตกมาบ้างเหมือนกัน

เพราะฉะนั้น
    นึกเกมที่อยากเล่น แล้วดูว่ามันอยู่เครื่องไหนมากกว่า ก็สอยตัวนั้นได้เลย
    เกมเด่นๆไว้วันหลังนะขอรับ ง่วงมากมาย ฝากคนอื่นตอบด้วย

OverclockZone Member amppeter's Avatar

ผมคนนึง ตอนนี้ แนะนำ Wii และกันถ้าเอามาเล่นกับครอบครัวนะครับ
    ภาพก็ok นะ เกมแต่ละเกมก็แนว สนุกสนาน เฮฮา ปาตี้ดีครับ แถมตัวเกมเองก็ยังหาโหลด ได้ตามเว็ปบิทอีกตั้งหาก
    ไม่ต้องเปลืองเงินซื้อแผ่นเกมมากอีกด้วยครับ

ลองเล่นแล้วคุณจะสัมผัสรสชาติใหม่ของการเล่นเกมจิงๆ มันไม่น่าจะเหนื่อยขนาดนี้เลย

OverclockZone Member paiboontheone's Avatar

Smile อย่าลองเลย อิอิอิ

Quote Originally Posted by armyman View Post
    อยากเล่น ฮ.RC ในลายเซ็นต์นั่นอ่ะ................อิอิ
    อย่าไปเล่นเลยครับ ไอ้ที่ว่านะมันแมงกินตัง นะครับ ผมหมดไปเป็น แสน ฮ้าๆๆๆๆๆๆๆ เล่น คอมส์หรือเกมส์อยู่กับบ้านดีกว่า หรือ ถ้ามีตัง ก็ลุยเลยครับ ไม่ว่ากัน ไม่อยากให้หมดเงินเยอะแยะเหมือนผมนะครับ อิอิอิอิ...................

ขอบคุณครับผมสำหรับผู้ตอบกระทู้และให้ความรู้กับผมนะ จะได้ประกอบการตัดสินใจนะครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เห็นจุดประสงค์แล้วคือ เอามาเล่นกัยครอบครัวใช่ไหมครับ งั้นก็Wiiอีกเสียงครับ เนื่องจากเป็นเกมที่เด็กเล่นได้ผู้ใหญ่เล่นดี เครื่องราคาไม่แพง อีกอย่างผมว่าแต่ซื้อเครื่องมันก็ให้Wii Sportมาแล้ว แค่นี้ก็เล่นได้ไม่เบื่อแล้วครับ ทั้งยังได้ออกกำลังกายไปในตัวด้วย (โยกNunchukกะ Wii Mote) แล้วเกมก็เป็นอะไรที่สร้างสรรค์ดีครับ ระบบการเล่นไม่เหมือนใคร ตั้งแต่ผมเล่นเครื่องNext Genมาผมก็ติดใจWiiนี่หล่ะ แนะนำให้ลองด้วยตัวเองครับแล้วจะอยากมีไว้เล่นกับครอบครัว
    อ้อ เรื่องกราฟฟิคอย่าไปหวังมากครับ มันสู้XboX360กะPS3ไม่ได้หรอก แต่ตัวเกมกับวิธีเล่นผมว่ากินขาดทุกรณีครับ

ปล. ผมไม่ได้มีส่วนอะไรกะยี่ห้อนี้หรอกนะ แต่เล่นแล้วรู้สึกดีจริงๆครับ
    ปล.2 ตอนนี้ในใจผมเริ่มเอียงไปทางXboX360เพราะใช้จอยของมัน +Army of TwoกะForza2 แต่Wiiก็ยังเป็นที่ 1 ในใจเสมอครับ
    ปล.3 เค้าอยากเล่นฮ.บังคับม่างง่า~

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

Play3 งับ หุหุ แต่ต้องเตรียมเงินซื้อแผ่นไว้ดีๆ โคตรแพง - -*

ขอบคุณทุกคำตอบมากๆเลยครับ

OverclockZone Member Macro's Avatar

อืม.. Wii จากที่เพื่อนๆเล่ามา
    จับไม่กี่ครั้งก็เบื่อแล้วอ่ะ สงสัยมีแต่เกมแนว casual มากไปมั้ง
    ไม่โดนอ่ะขอรับ
    เพราะส่วนใหญ่นี่ มาแนว hardcore gamer กันทั้งนั้น
    ต้อง ps3 หรือไม่ก็ xbox360 ถึงจะโดน

แต่ผมว่านะขอรับ
    ดูจากที่คุณเล่นฮ.ตัวละแสนได้
    ซื้อทั้ง 2 เครื่องไปเลยคงไม่น่าเกลียดมั้ง ^^"
    ผมว่า.. xbox360+ps3 ราคายังไม่ถึง 40,000 เลย
    เก็บ xbox360 ไว้เล่นออนไลน์
    ส่วน ps3 เอาไว้รอเกม ex ดีๆ ก็ไม่น่าเสียหายนะ หลายๆคนก็ทำกัน (lcd tv กับชุดโฮมต่างหาก ตัวเปลืองเลย)

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

เล่นหลายคนยังไงก็ต้องWiiครับ

OverclockZone Member l2el3irtl4's Avatar

ถ้าเลือกได้ ผมเล่นps3แหละคับเผื่ออนาคตอีก wii เกมส์ครอบครัวไปหน่อยอะคับเกมส์ส่วนใหญ่มันต้องเล่นหลายๆคน ไม่มีใครที่บ้านเล่นกะผมซักคน T Tแถมเล่นไปเล่นมาก็เมื่อยๆไงไม่รู้
    อีกอย่างps3หรูกว่าxbox360*0*

หลายความคิดดีครับ ผมคง ต้องเลือก แล้วละครับ ว่าจะเอาอันไหนนะครับ ส่วนผมนะในใจชอบ Ps3 มากที่สุดส่วน Xbox360 ลองลงมา และ อันดับสุดท้าย ก็คงหนีไม่พ้น Wii นะครับ

OverclockZone Member bungygum's Avatar

เล่นกับคนที่บ้านแนะนำ wii นะครับ แต่อาการจะประมาณว่าสนุกตอนแรกๆ ไปๆมาๆชักเริ่มไม่ค่อยมีเกมสนุกๆเท่าไหร่ครับ แต่ถ้าชอบแนวเกมแบบน่ารักๆ ปารืตี้เล่นเอาฮาก็ Wii นี่แหละครับ(เกมสนุกๆก็มีเยอะนะครับ แต่เกมแม่เหล็กไม่ค่อยจะมีถ้ามีก็เป้นเกมของปู่นินซะส่วนใหญ่ครับ)

ส่วน 360 ไม่ค่อยอยากแนะนำให้ซื้อ ถ้าไม่ใช่คอเกมแนว FPS จริงๆ เกมส่วนใหญ๋จะออกแนวๆนี้ละครับ แล้วก้ที่ไม่ชอบใจเลยก้คือ ไมโครซัคมันจะทำคอนโซลให้เป้นแบบคอมอะครับ มีออกรุ่นใหม่ๆ อัพเกรดเรื่อยๆ 65nm. มั่ง HDMI มั่ง ที่สำคัญปัญหาไฟแดงยังไม่แก้่เลย(ผมเล่นเกม FPS แล้วมึน เลยแทบไม่ได้แตะเลย)

สำหรับ PS3 บอกได้คำเดียวว่าเป้นตัวเลือกของอนาคตครับ สำหรับผมคงรอให้มันเล่นก๊อปได้ก่อนค่อยซื้อละครับ ซื้อแผ่นแท้เล่นไม่ไหวครับ(Eye Of Judgment สุดยอดมากๆ แ่ก็เปลืองตังสุดยอดเหมือนกันซื้อเครื่อง ซื้อเกม แถมต้องมาซื้อการ์ดอีก)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks