Announcement

Collapse
No announcement yet.

Radeon 9200SE Dual GPU!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Radeon 9200SE Dual GPU!!!!!

วันนี้เอาคอมพ์เก่ามาซ่อม ซึ่งเครื่องเก่านี้ไม่ได้ใช้นานแล้วการ์ดจอมันเสียไม่มีออนบอร์ด
    เป็น slot AGP แล้วไม่มีการ์ด เลยตั้งทิ้งไว้

พอดีไม่นานมานี้ เพื่อนเขาเปลี่ยนการ์ดใหม่ เลยซื้อต่อมือ 2 จากเพื่อนมา เป็นการ์ด
    Gigabyte ATI Radeon 9200SE AGP8X 64MB 64BIT ซึ่งเป็นการ์ด ATI ตัวแรกของผม
    พอเอามาใส่กัยเครื่อง ว่าจะเอาไว้โหลดบิท พอใส่การ์ด ลงไดรเวอร์เสร็จ
    เข้าไปดู อ้าวงง "ไมมี 9200SE สองตัววะนั่น"
    ใช้งานได้ปกติทั่วไปครับ ไม่มีปัญหา จะเล่นเกมก็ปกติ (3Dmark03 ได้ 700 คะแนนเป๊ะๆ)

แต่มันงงว่า ทำไมเครื่องมองเห็นถึง 2 ตัวครับ ทั้งที่มี GPU และการ์ดแค่ใบเดียว
    หรือว่ามันเป็นปกติของ ATI หรือ ของการ์ดนี้ งง ครับ
    ตอนลงไดรเวอร์ก็งงนิดหน่อยแล้วทำไมมันถึง Detect ถึง ครั้ง
    เปลี่ยน Driver ก็เหมือนเดิมครับ

ปกติครับ ผมเคยใช้ Radeon 9550 ก็ขึ้น 2 ตัวแบบนี้แหละครับ

Comment

9600 pro ก็ขึ้นสองตัวครับ
      ทำไมมันถึงขี้นสองตัวเหรอครับอยากทราบ ครับ

Comment

ATI มันก็เป็นยังงี้นี่ครับ มีเจอ 2 จอ คือ
        1.D-sub คือ จอคอมของท่าน
        2.S-vdo คือ ช่องต่ออก TV พินเยอะๆ อ่ะครับ

Comment

ปกติ ATi มันแสดงตาม Port ครับ นี่ครับ CF 2 ตัว แต่เห็นเป็น 4 ตัวใน DM

http://www.overclockzone.com/spin9/r...ce/index2.html

Comment

อย่างนี้นี่เอง

Comment

เป็นเหมือนกัน

Comment

อ่อ อย่างนี้นี่เอง

Comment

Working...
                X