Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอรู้เงื่อนไขการประกัน cpu AMD X2 บ้างครับ กับปัญหาของเครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอรู้เงื่อนไขการประกัน cpu AMD X2 บ้างครับ กับปัญหาของเครื่อง

ใครพอรู้เงื่อนไขการประกัน cpu AMD X2 บ้างครับ

ตอนนี้เครื่องผมมีปัญหา เวลาเล่นเกมที่ใช้ effect เยอะๆ เช่น crysis คอมจะค้างแล้วบางครั้งก็รีสตาร์ทเอง ผมก็ไม่ทราบสาเหตุ ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่แรม ก็เลยเอาแรมไปเคลม เล่นได้ซักประมาณ 1 เดือนได้โดยไม่มีปัญหาอะไร แล้วมันก็มาเป็นอาการเดิมอีก ผมอยากทราบว่า ถ้าเอา cpu ไปเคลม ต้องเอาอะไรไปบ้างครับ กล่องด้วยหรือเปล่า แล้วเอาไปเคลมที่ไหนได้บ้างครับ ผมซื้อมาจากร้าน compu&more ที่พันทิพชั้น 4 ครับ ตอนนี้ผมใช้ cpu 4600+ อยู่ครับ ใครมีปัญหาอย่างผมบ้างครับ
    Last edited by prungthan; 28 Feb 2008, 22:47:11.

ไม่หน้าจะเกี่ยวกับ CPU นะครับ

การ์ด จอ ใช้อะไร ครับ

Comment

น่าจะมาจากสาเหตุอื่นครับ อาการแบบนี้ เป็นกันมากครับ ขอสเปคทั้งหมดแบบระเอียดหน่อยครับ

Comment

บอร์ด กับ การ์ดจอ หรือเปล่า เล่น ๆ ไปค้างเนี่ย .

Comment

มีไม่กี่สาเหตุหรอกคับ ภาพค้าง เครื่องรี
          1.ไฟไม่พอ เปลี่ยนตัวจ่ายไฟใหม่ เอา ขี้หมูขี้หมา500w+ หรือเอายี่ห้อดีๆไปเลย 400w+ ก็เอาอยู่
          2.คุณลากแล้วมันไม่เสถียร

Comment

Originally posted by klenium View Post
            มีไม่กี่สาเหตุหรอกคับ ภาพค้าง เครื่องรี
            1.ไฟไม่พอ เปลี่ยนตัวจ่ายไฟใหม่ เอา ขี้หมูขี้หมา500w+ หรือเอายี่ห้อดีๆไปเลย 400w+ ก็เอาอยู่
            2.คุณลากแล้วมันไม่เสถียร
            ตามนั้นเลยครับ อิอิ

Comment

spec เครื่องนะครับ

AMD X2 4600+ ซิงค์ 120 Ultra Extream+ซิลิโคน รุ่น ขวดคล้ายๆยาทาเล็บ Idle: 44 ห้องแอร์ ไม่คล็อก
              ram : Gskill 2NQ/800 2GB(1GBx2)
              VGA : GALAXY GeForce 8800 GTS 320 MB
              Board : M2N-E
              Power : Enermax 500 W

Comment

AMD X2 4600+ ซิงค์ 120 Ultra Extream + ซิลิโคน ขวดคล้ายๆยาทาเล็บ Idle 48 อุณภูมิห้อง ไม่คล็อก
                Ram :Gskill 2NQ/800 2GB(1GBx2)
                VGA : GALAXY GeForce 8800 GTS 320 MB
                MB : M2N-E
                Power : Enermax 500 W

ถ้าเกิด คล็อก เดิมๆ 2.411 ลากไปได้ไม่เกิน 2.688 ถ้าเกินเครื่องรีสตาร์ทใหม่ แต่อุณหภูมิตอนคล็อก idle 55+ อุณหภูมิห้อง
                Last edited by prungthan; 29 Feb 2008, 08:24:23.

Comment

น่าจะเป็นที่ไฟป่าว บนเครื่องมีอุปกรณ์ไรบ้างหละครับ แต่บางทีแล้ว แค่สายไฟเข้าPSUเสียบหลวมๆๆมันก็เป็นได้นะ
                  หรือไม่แน่ก็การ์ดจอ

Comment

แล้วมีโอกาสเป็นที่เมนบอร์ดกับวินโดว์หรือเปล่าครับ

Comment

ร้อนเกินกว่าที่ SYSTEM นี้ ควรจะเป็นครับ

6000+ ซิ้ง เดิม IDLE ยังไม่ถึงนี้เลยครับ ยิ่ง 120 Ultra Extream
                      IDLE 48 ห้องแอร์ ถือว่า โครตร้อนครับ

Comment

แล้วมันเป็นที่อะไรคับ ตอนนี้ผมยังหาสาเหตุไม่ได้เลยครับ มะกี้ลองลงวินโดว์ใหม่ ก็ไม่หายครับ

Comment

ร้อนไปครับ ลองเอามาทาซิลิโคลนใหม่

Comment

Working...
                          X