Announcement

Collapse
No announcement yet.

3.0E / 478 ใช้อะไรดับร้อนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

...

จขกท . มาแล้วครับ ถามอีกอย่าง มันเสียงดังป่าวครับ แล้วใช้โปรแกรมไร ปรับรอบ พัดลมอะครับผม

Comment

Hyper 6+ มีเสียงออกมาพอสมควรครับ ถ้าความเร็วพัดลมถูกเร่งรอบขึ้นไป เนื่่องจากครีบอลูมิเนียมบางมาก ทำให้เมื่อลมวิ่งผ่านแล้วจะเกิดอาการสั่น ทำให้มีเสียงออกมาจากครีบ (ครับ เสียงจากครีบ ไม่ใช่จากพัดลม)

แต่อยู่ในเกณฑ์ที่ยอมรับได้ เมื่อแลกมากับความเร็ว

Hyper 6+ จะมีประสิทธิภาพที่สุดเมื่อใช้กับบอร์ดที่จ่ายไฟพัดลมแบบ 4Pin (บอร์ดผมใช้ 3Pin เลยไม่เห็นผลเท่าไหร่ เมื่อเทียบกับพัดลมเดิม แต่ก็ถือว่าดีกว่า เมื่อ OC ขึ้นไปที่ระดับ 30%)

ถ้าบอร์ดไม่ใช่แบบ 4pin พัดลมของ Hyper 6+ จะวิ่งที่ 1800 รอบ/นาที เสมอครับ

Comment

ninja ครับ

Comment

นินจาเลยครับท่าน ใช้อยู่ตอนนี้ idle34 loadไม่พ้น43เลย พัดลมที่แถมมากะซิงค์นะนั่น

Comment

Hyper 6+ เย็นครับ ใช้อยู่เหมือนกัน แต่เสียอย่างเดียว คือมันหนักไปหน่อยน่ะครับ

Comment

จากความคิดเห็นด้านบนก็ OK เลยครับ สำหรับ Hyper 6 ครับ แต่เรื่องน้ำหนักอาจจะยังสูงอยู่ครับ ลองชั่งใจและดูยี่ห้ออื่น หรือ รุ่นอื่นดูครับ

Comment

กิ้กกาบ้วย G-power pro ผมว่าก้โอเคนะ ถ้าซีเรียสเรื่องน้ำหนักของ Hyper6+

Comment

แนะนํา Thermaltake Big Typhoon กับ Zalman CNPS9500 LED ครับ

ปล..ส่วนใหญ่ความสามารถใกล้เคียงกัน แต่เรื่องราคา กับเรื่องเสียงรบกวน นั้นไม่เท่ากันครับ
                  ลองเลือก หรือหาข้อมูลเยอะๆครับก่อนที่จะตัดสินใจ

Comment

Hyper 6+ ครับงานนี้เอาอยู่สบายครับ

Comment

ง่ะ 9500 ต่างจากเค้าเยย
                      อิอิ

Comment

Hyper6+ perfect กตารางนิ้ว นอกจากว่าเบื่อพัดลมแล้วเปลี่ยนไม่ได้นี่สิ เครียด
                        ปล.ชอบเล่น UV
                        เพราะฉะนั้นผมจึงอาจจะต้องเอา Big Typhoon แทน
                        ปล.จะได้ Abit ai7 มาลาก Celelon แล้ว ร้อนเทพเหมือนกาน หึหึ

Comment

ข้อสังเกตุ HYPER6+ จะทำงานได้ดีเมื่อตั้งฉากกับโลกนะคับ ถ้าเอามาวางแนวนอนในเคส
                          มันจะทำงานไม่เต็มที่ แล้วถ้าเป็นบอร์ด ASUS มันก็จะไม่มีลมเป่าช่วย north bridg ลองตัดสินใจดูคับ
                          ส่วนผมใช่ JET4 เสียงดังกระฉูด แต่คุ้มค่ากับความเร็วคับ
                          3.0@4.0G

Comment

Bigtyphoon เอาพัดลม 5000 รอบยัด รับรองเย็นโคตรๆ

Comment

Sinkเดิมนั่นแหละดีแล้ว ถ้าไม่Clock

Comment

เหอๆๆ

Comment

Working...
                                X