Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเซ็ตเครื่องมาใหม่แล้ว มีปัญหาครับช่วยแก้หน่อยครับเป็นงง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเซ็ตเครื่องมาใหม่แล้ว มีปัญหาครับช่วยแก้หน่อยครับเป็นงง

ใช้ AMD x2 4200 65nm
    M/B ASUS M2N
    ram 2 G
    Ati HD 3650 512 MB DDR2 256 bit
    SUpply : DELUX 450 WAtt

ผมเล่นเกมส์ command tiberium war อยู่แล้วพอไปนานแล้วเครื่องชอบดับเป็นเพราะอะไร เกี่ยวกับความร้อนCPUรึเปล่าครับ หรือการ์ดจอไม่ดี หรือวินโดวส์มีปัญหา(ใช้ XP อยู่) แต่เล่น วินนิ่งก็ไม่มีอะไรนะ ช่วยหน่อยนะครับช่วยที และตามสเปกมีอะไรต้องปรับปรุงบ้างแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ลองเช็คความร้อนcpuดูครับถ้าความร้อนมากมันจะดับไป

Comment

แล้วต้องแก้ยังไงครับถ้า CPU ร้อน แล้วกี่องศาครับจัดว่าร้อน ที่ผลลองเช็คหล้งจากเครื่องดับก็ประมาณ 50-54 ครับ

Comment

เช็คความร้อน การ์ดจอ และ ไฟจาก PSU เวลาFULL โหลดจาก การ์ดจอครับ

Comment

ไดรเวอร์ตัวใดครับ

Comment

ใช้กร์ดจออะไรอะนาย
            ดับงี้น่าจะ จ่ายไฟ ไม่ พอ ไม่ก็ cpu ร้อน

Comment

อ่อ3650

Comment

Working...
              X