Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ e21xx มาใช้งานครับ ช่วยตัดสินหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ e21xx มาใช้งานครับ ช่วยตัดสินหน่อย

e21xx ครับ 2140 2160 2180 2220 มี 4 รุ่นรึเปล่า ไม่แน่ใจ จะซื้อมาใช้แทน pentium D 930 3.0
    เอามาลองหัดคล๊อกด้วยครับ ราคาก็ไล่ๆ กัน ตั้งแต่ 2300 ถึง 3000 บาท ***งกัน 7 ร้อย ความเร็ว รุ่นถูกสุด
    และแพงสุด***งกัน 400 mhz รึเปล่า ไม่แน่ใจ ผมพอสู้ไหวครับ ถ้าเอารุ่นแพงสุด

ขอเปรียบเทียบคร่าวๆ สองรุ่นนะครับ ถูกสุดกับแพงสุดละกัน
    ถ้าผม oz แบบใช้พัดลม(giga roket II)
    psu detech 450 watt
    ram 1*2gb คอร์แซร์ xms2
    ตัว 2220 นี้จะคล๊อกได้มากกว่า 2140 รึเปล่าครับ รึว่ามันจะตัน ที่ ประมาณเท่าๆ กัน

ขอแก้ไขนะครับ e2220 ครับ
    Last edited by tack77; 29 Feb 2008, 10:59:48.

E2120 ไม่น่าจะมีนะ
    ต่ำสุดของตระกูล E21XX น่าจะเป็น E2140 นะ
    ถ้าเอามา oc เล่นๆ ก็เอาตัวราคาถูกสุดนั้นละ E2140 ราคา 2200฿ โดนประมาณ

Comment

เอา E2160 ก็ดีครับ แพงกว่า 2140 แค่ร้อยกว่าบาท ราคาอยู่ที่ 23XX ครับ

Comment

เป็นผมเอา E2160 ครับ

Comment

2140 ครับ ร้อยบาทก็เป็นตังเหมือนกันนะ พอเวลาขาดจริงๆแล้วก็เสียดายเหมือนกันแหละ เช่น ไปเดินซื้อของประกอบคอมเดินไปเดินมาเจอตัวดีๆขาดตังอีกร้อยสองร้อย ก็น่าเสียดาย เอาเป็นว่า 2140 พอครับสำหรับทำงานเล่นเกมทั่วๆไป เอาไว้ oc ก็ได้ แนะนำ2140เพราะว่า ลองๆถามมา มันต่างแค่ ความเร็ว เช่น 2140 / 1.6 Ghz .. 2160 / 1.8 Ghz มันเป็นแค่ ตัวเลขนะครับความเร็วต่างกันไม่เท่าไหร่หรอก มีแต่คนบอกมานะใช่ไม่ใช่ผมม่ายรู้

Comment

E2180 ดีก่างับ สาเหตุคือได้ตัวคูณเยอะสุดคือ10 ทำBSEL แล้วอัดต่อ 3.50 ชิวๆ จ่ายแพงกว่านิดนึง แต่ได้แรงสะใจวัยรุ่น เมื่อตัวคูณเยอะก็ได้ความเร็วสูงๆมาง่ายๆไม่ลำบากแรมและเมนบอด อิอิอิ

Comment

แล้วพวกนี้ มันมี รหัสอันไหนที่สามารถใช้คล๊อกแล้วดีกว่ากันไม๊ครับ เหมือนรุ่น e6 อะไรทำนองนี้ ที่มี week นั้น week นี้

Comment

2180

Comment

ตอนนี้หารุ่นที่มี m0 อยู่ครับ ไม่รุ้จะหาด้รึเปล่า แล้วก็ไม่รู้จะบอกร้านด้วยว่าจะเอาแบบนี้ ได้ยังไง งงครับ

Comment

ผมพึ่งไปถอย มาวันนี้E2180 มาใช้งานทั่วๆไป เหมือนกันคิดว่าจะคุ้ม E2160 ราคาต่างกันไม่กี่ร้อยบาท

Comment

E2200ครับ

Comment

celeron Dual-Core สิครับ อิอิ
                        Last edited by kk; 25 Apr 2009, 01:06:35.

Comment

Originally posted by kk View Post
                          celeron Dual-Core สิครับ อิอิ
                          เหอๆ ตอนีน้ผมใช้ เพนเทียมดี ได้ร้อยเจดสิบเองครับ ใช้เซเลลอน ยังแรงกว่าหรอเนี่ย เหอๆ

Comment

อิอิ

Comment

2180 คุ้มค่าสูดๆๆๆ

Comment

Working...
                              X