Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียนๆช่วยเข้ามาดูนิดนึงนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียนๆช่วยเข้ามาดูนิดนึงนะครับ

พอดีมีวิทยุอยู่ตัวนึงไม่ค่อยได้ใช้งานว่าจะเอามาต่อกับคอมตามรูปครับไม่ทราบว่ามันจะต่อออก5.1ได้ป่าวแล้วถ้าต่อได้จะต้องซื้อสายแบบไหนบ้างรบกวนชี้แนะด้วยครับ
    Attached Files

อะนาล๊อก รู พอดี เป๊ะเลย 5 + 1 ไปหา Mini Ster > RCA มาซัก สามเส้น อิอิ

Comment

สอนด้วยนะคร้าบ ว่าต้องต่อยังไง (มีรูปประกอบด้วยก็ดีนะครับ)

Comment

ต่อเข้าในส่วนของ DVD INPUT ครับ
        คอมพ์OUT DVD IN
        สีเขียว - หน้า ซ้าย , ขวา
        สีฟ้า - หลัง ซ้าย , ขวา
        สีดำ - เซ็นเตอร์ , ซับ

Comment

มี Digital INPUT แบบ Optical ด้วยนิด้านบนเสียบเส้นเดียวเลยไม่ดีกว่าเหรอ

คิดว่า Mini Compo ตัวนี้คงมี DTS/DD Decode ด้วยดีกว่าถอดด้วย Creative หรือ Power DVD แน่นอน
          Last edited by JO; 29 Feb 2008, 21:09:12.

Comment

Originally posted by JO View Post
            มี Digital INPUT แบบ Optical ด้วยนิด้านบนเสียบเส้นเดียวเลยไม่ดีกว่าเหรอ

คิดว่า Mini Compo ตัวนี้คงมี DTS/DD Decode ด้วยดีกว่าถอดด้วย Creative หรือ Power DVD แน่นอน
            optical นี่ต้องหาสายแปลงเป็น มินิใช่ป่าวครับเพราะที่บ้านใช้ x-fi musicอยู่มีรูเสียบ4รูเป็นdigital รูเล็กๆอยู่1รู

Comment

ลองถามท่าน battlecruiser ดูครับเห็นเค้าทำหัว Optical Out ออกมาจากการ์ดการ Creative เห็นแว็บๆในกระทู้เก่าๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=136098
              Last edited by JO; 29 Feb 2008, 21:36:02.

Comment

ยี่ห้อ Sony ป่ะครับ

Comment

Originally posted by -:•:-KeeroV-:•:- View Post
                  ยี่ห้อ Sony ป่ะครับ
                  แม่นแล้วครับsony

Comment

Originally posted by JO View Post

น่าจะเป็น Digital OUTPUT มากกว่านะครับ (^-^)

Comment

ต้องให้เจ้าของกระทู้ถ่ายรูปขึ้นไปอีกนิดอะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกันจะ In จะ Out
                      แต่ถ้าเป็นของ Sony น่าจะเป็น Digital Input เพราะในรุ่นหลังๆทำมารองรับการเชื่อมต่อกับ PS2

อิ อิ

Comment

Working...
                      X