Announcement

Collapse
No announcement yet.

สาวก 939 บอกหน่อยนะครับ อ่านยังไงก็ oc ไม่เป็นซะทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สาวก 939 บอกหน่อยนะครับ อ่านยังไงก็ oc ไม่เป็นซะทีครับ

สเปกผมเป็น AMD Athlon64 3000+, M/B Asus A8N-SLI, Ram Kingston 1.5 G. อยาก oc ให้เป็นซัก 2.0 G. โดยไม่ต้องเปลี่ยนพัดลม ไหวมั้ยครับ และที่สำคัญอ่านวิธีการแล้ว ผมลอง oc ก็ยังทำไม่เป็น ไม่รู้ไปเพิ่มตัวไหน ผมลองเพิ่ม FSB (ใช่ป่าวไม่รู้) เครื่องดับเลยครับ เพิ่มไปแค่ 220 เอง จากเดิม 200 มันต้องปรับตัวไหนอีกครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณทุกคนนะครับที่ช่วยเข้ามาอ่าน และออกความคิดเห็น

ลองกำหนด RAM/FSB เป็น 09/10 ดูครับ
    ที่ FSB 220 รันได้สบายๆครับ
    ของผม 2.5G พัดลมเดิม

Comment

แรม 1.5 เหรอ 3แผงล่ะสิ ไม่ค่อยเหมาะเท่าไร กับการดัน

Comment

น่าจะสบาย
        ตอนผมใช้ ไปตั้ง 2.6 นิ่ม ๆ
        บอร์ด a8n5x
        ทดแรมลงมาก่อนนะครับ

Comment

2.6 ยังไม่ต้องเปลี่ยนพัดลมเลยครับ รุ่นนี้ สบายมากครับเรื่องความร้อน

Comment

Working...
          X