Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่ sound card แล้วจอฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่ sound card แล้วจอฟ้า

ใส่ sound card แล้วจอฟ้า เกิดจากอะไรครับ พอเอา sound card ออกก็หาย พอดีเพิ่งซื้อมา ต้องทำยังไงบ้างครับ ช่วยบอกผมหน่อยครับ ขอบคุณครับ อ่อแล้วช่องในรูปต้องเสียบสายอะไรไหมใครับ (ลืมคู่มือไว้)
    Attached Files
    Last edited by 69697; 29 Feb 2008, 16:11:41.

เคยเป็นตอนใส่ sound 2 ตัวซ้อนกันอ่ะคับ
    ต้องไปลบ driver ตัวเก่าทิ้งก่อน แต่ก็ใช้ได้แต่ตัวเดียวอ่ะคับ

Comment

disable sound onboard ?

Comment

ลบตรงไหนครับ ผมไม่ทราบจริงๆ ขอบคุณครับ

Comment

*-* unistall อะฮะ

Comment

ผม unistal Realtek ทิ้งแล้วอะครับมีอันไหนอีกไหม มันยังฟ้าอยู่เลยครับ

Comment

สนใจลำโพง อะคับ แอดไปแล้ว

Comment

ใช้ window อะไรอ่ะคับ

Comment

window vista ครับ

Comment

ผมก็ใช้ vista อ่ะคับ
                    แล้วตอนเสียบการ์ดเสียง 2 ตัวก็ขึ้นจอฟ้าอ่ะคับ
                    ถ้าเสียบอยู่ 2 ตัว ลองถอดตัวที่ไม่ใช้อยู่แล้ว uninstall driver ตัวที่ถอดไปด้วย
                    แล้วเสียบ sound อีกตัวโดยยังไม่ลง driver แล้วค่อยมาลงตอน boot window ติดอ่ะคับ

Comment

ผมเพิ่งใส่ครั้งแรกตัวแรกในชีวิตเลยอะครับ ทำไมมันยากอย่างงี้ ผมลบRealtek ออกแล้วครับ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ

Comment

Originally posted by 69697 View Post
                        ผมเพิ่งใส่ครั้งแรกตัวแรกในชีวิตเลยอะครับ ทำไมมันยากอย่างงี้ ผมลบRealtek ออกแล้วครับ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ
                        ไป disable ใน bios หรือยังครับ ปิดการทำงาน ของ on board ก่อน จากนั้น remove ตามในภาพ
                        Attached Files

Comment

disable ใน biosทำยังไงครับไม่มีความรู้ครับรบกวนอธิบายได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

บอกก่อนว่า แล้วแต่ bios นะ แต่ของผมเป็น award modular

ไปที่ integrated Peripherals > Onboard Audio Function กด disable ครับ

บางที ก็เขียนว่า AC97 หรือ Onboard Function หรือ อื่นๆ ครับ ก็หาที่มันเขียน เกี่ยวกับ Sound ล่ะครับ ต้อง common sense ล่ะครับ
                            Last edited by Aeromancer; 1 Mar 2008, 14:25:18.

Comment

ใช่ Hd audio หรือเปล่าครับ

Comment

Working...
                              X