ปัญหาคือแบบนี้ครับ เดิมผมใช้บอร์ด A7V880 ครับ การ์ดแลนมันแมกซ์เวล 1000/100/10 ครับ ใช้ได้ดี แต่บอร์ดมันดันเสีย เลยเปลี่ยนบอร์ดใหม่ครับ

ตอนนี้ใช้บอร์ด Asrock 4Dual-Sata2 r1.0 แต่ว่ามันไม่สามารถเชื่อมเน็ทได้ครับ มันเชื่อมได้จริงแต่ว่ามันไม่สามารถเล่นได้อะ แบบว่าสัญญาณ Sent 16,xxx Received มันไปอยู่ที่ 1,5xx น้อยกว่าหลายเท่าประมาณนี้ครับ ต่อจากเครื่องพี่ชายเป็นADSL ครับ เป็นปัญหาที่อะไรครับ ขอทราบนะครับ บอร์ดหรือว่าอะไรครับ แลนมันเป็น Via Nill อะไรนี่แหละครับ

ขอทราบหน่อยครับว่าจะต้องแก้ไขอย่างไรครับ ขอบคุณครับ