Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำซิลิโคน เปื้อนที่ใส่ CPU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำซิลิโคน เปื้อนที่ใส่ CPU ครับ

ผมทำซิลิโคนเปื้อนที่ใส่ cpu ครับ มันจะทำให้เมนบอร์ดพังรึเปล่า ตรงนั้น มันนุ่มมากๆ เลย
    เหมือนแปรงเลยครับ เปื้อนไม่มาก แต่ผมก็ทำความสะอาดได้ไม่หมดครับ ไม่รู้ว่าจะเป้นอะไรรึเปล่า
    ถ้าเราจับซีพียูไปวางใส่ ทั้งๆ ที่มีซิลิโคนติดอยู่นิดหน่อย จะเป้นอะไรมากไม๊ครับ เอาไม่ออกจริงๆ

หมายเหุ เปื้อนตรงเมนบอร์ดนะครับ ช่องที่เอาไว้ใส่ ซีพียูอะครับ
    Last edited by tack77; 29 Feb 2008, 23:52:20.

เอา ที่ปั่นหูปัดไม่ถึงเหรอคับ

ตรงขอรอง cpu เหรอคับ เช็ดดีๆระวังมันงอจะยุ่งกว่าเดิมคับ

แต่ถ้าเปื้อนติดกันหลายๆขามีโอกาศช็อตคับ
    Last edited by kgb99; 29 Feb 2008, 19:40:13.

Comment

มันไม่นำไฟฟ้า

Comment

นั้นแหละครับ มันอ่อนมาก ถ้าหักรึงอละยุ่งเลย พึ่งวื้อมาแท้ๆ มือใหม่ไปหน่อย
        เอาคัดตันบลัส มันจะออกหรอครับ ผมว่าจะใช้เข็ม แตะๆ ออก ทีละนิด ไม่แน่ใจเหมือนกัน
        ยังคิดวิธีเอาออกให้มากที่สุดไม่ได้เลยครับ เปื้อนเส้นผ่าศูนย์กลาง ประมาณ 1-2 มิลได้มั้งครับ

Comment

ของผมทำเปื้อนตรง ที่วางซีพียูอ่ะ ไอ้ socket ตัวล๊อคนั่นแหล่ะ ทุกวันนี้ยังเสียวๆอยู่เลย

Comment

ของผมก็เปื้อน พอเปื้อนก็เอาคอตอตนบลัสไปเช็ด ปรากฎว่าใยๆมันดึงขามันออกมาเกือบหลุด เลยเลิอกไป

มาใช้แปรงสีฟันเก่าๆ ค่อยๆถูออกแทน เพราะมันไม่ได้เกี่ยวกับขา

แต่มันก็ยังออกไม่หมด ลุ้นๆอยู่เหมือนกันว่าจะเจ๊งอ่ะเปล่า แต่ก็ไม่เจ๊ง รอดตัวไป ^^

Comment

อย่าเพิ่งซีเรียสงับ
              เช็ดออกบางๆ เอาแบบเบาๆมือหน่อย อาจมีติดค้างเป็นคราบอยู่บ้างก็ปล่อยมันงับ ชิวๆ....

Comment

ใช่ๆ ครับแปรงสีฟันเด็ก ขนแปรงนุ่ม เอามาัดสักนิดๆๆ ให้ออกพอสมควร เท่าที่ออกได้ น่าจะไหวไม๊ครับ
                ลืมนึกถึงเลยนะเนี่ย ขนแปรงก้โอเค เพราะซิลิโคน มันคงติดออกมามั้ง "ไม่มากก้น้อย"(ยังกับเขียนหนังสือขาย)

Comment

จขกท อยู่ มทส อ่ะเป่าคับนี่ เห็นคำว่าโดนไทล์

Comment

อุ๊ยๆง่ายจะตายยยยยยยยยยยยย
                    เอาสเปร ล้างหัวเทป ฉีดดดดดดดซะ
                    กระป๋องละ 65บาท UP เลือกยี่ห้อถูกๆก็ได้
                    ฉีดแมร่งเลย ผมใช้ประจำ มันแห้งไวมากๆ 5-10 วินาที ก็ระเหยแล้ว

อย่าไปเอา สเปรล้างแผ่นปริ้น ละเดี๊ยวน้ำมันเยิ้ม

Comment

Originally posted by Hanaga View Post
                      อุ๊ยๆง่ายจะตายยยยยยยยยยยยย
                      เอาสเปร ล้างหัวเทป ฉีดดดดดดดซะ
                      กระป๋องละ 65บาท UP เลือกยี่ห้อถูกๆก็ได้
                      ฉีดแมร่งเลย ผมใช้ประจำ มันแห้งไวมากๆ 5-10 วินาที ก็ระเหยแล้ว

อย่าไปเอา สเปรล้างแผ่นปริ้น ละเดี๊ยวน้ำมันเยิ้ม
                      สเปรย์ล้างหัวเทป นี้ชัวร์ใช่ไม๊ครับ ใครคอนเฟริมอีกสักเสียง ผมจะลองครับ
                      แล้วต้องเอาแปรงขัดต่อไม๊ครับ รึมันจะหลุดออกมาเองเหมือนล้างอีดฉีด

Comment

ถ้ามานเข้าไปอยู่ตรง ขา CPU ป๋มก็เคยคับ ผมใช้ ไม้จิ้มฟัน หัวแหลมๆๆ เเล้วก็เอาสำลีมาพันที่ตัวไม้ เหมือนเรา เอา มาทำที่ ปั่นหูอ่า ไห้หัวมานแหลมๆๆตามรูปหัวไม้จิ้มฟันเเล้ว ก็เช็ดเอาอ่าคับ

Comment

พอดีที่ผมพลาดคือ มันไปโดนตัวล๊อค แล้วพอถอด cpu ออก แล้วปิดตัวล๊อค
                          ตัวล๊อค มันเลยไปใกล้ ที่วาง cpu มันก้เลยทำให้เปื้อนครับ ฮ่าๆ

Comment

ผมฉีดมาตั้งแต่ใช้ Borton2500+ แล้ว
                            ไอ้สเปร ล้างหัวเทปเนี่ย
                            มันอาจจะเหลือร่องรอยซิลิโคนนิดๆ
                            แว๊ปเดียวมันก็ระเหยไปแล้ว
                            ส่วนจะลงแปรงต่อหรือแล้วแต่คุณ
                            เพระปกติมันออกมาจากกระป๋องแรงดันก็สูงพอสมควร
                            ย้ำว่าล้างหัวเทปนะ อย่าไปเล่นล้างแผ่นปริ้นละ
                            Last edited by Hanaga; 1 Mar 2008, 02:39:16.

Comment

Working...
                            X