Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ

เครื่องผมสเปค AMD3000+ {939} Mainboard MSI SLI-F Ram kington 512*2 การ์ดจอ 6600GT EX DVD Drive1 CD/RW 1 Dirve A: POWWER 420 W {ติดมากับเคส GVIEW} ใช้มาแล้ว1ปี ตอนนี้มีปัญหาคือ พอเปิดเครื่อง เล่นไปซักพัก คอม ดับไป เฉยๆ แต่ พัดลมในเครื่องบางอันยังหมุน อยู่ ไม่ทราบว่า พวกพี่ๆๆๆช่วยหน่อยนะครับ ไม่รู้เป็นไร

และตอนที่ดับไป ไฟที่เมนบอด ยังติด อยู่บางครั้งก็ดับ
    กลัวว่าท่าไปซื้อ power ใหม่แล้ว ยังไม่หาย (กลัวเสียเงินปล่าว) ช่วยเดาอาการทีนะครับว่าเสียที่ไหน ยังไง

Comment

PSU น่าสงสัยครับ

ลองดู C บนบอร์โด้วนครับ มีอาการบวมเปล่าครับ

Comment

Working...
      X