Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเหลือด่วนครับ กรุณาด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเหลือด่วนครับ กรุณาด้วย

คือ เปิดคอมมาแล้ว อีกเครื่องนะครับ พอมันเปิดมาได้แปบไม่ทันได้บูตถึงวินโดวน์ มันก็ขั้น
    monitor going to sleepแล้วหน้าจอก็ดับไปแต่เครื่องยังติดอยุ่นะครับ คือมันเกิดอะไรขึ้นหรือครับ หรือว่าไฟ PSU ไม่พอ มันเสื่อมสมถภาพหรือป่าว สเปคอีกเครื่อง 7600GT P 4 3.4 HDD 80GB-1ตัว MB-P5LD2-X DVD-RW 1ตัว
    ช่วยเหลือด่วนครับ
    Last edited by junzaa403; 29 Feb 2008, 21:01:21.

ลองดุ

ลองดูดีๆ ก่องงับว่าต่อจอถุกต้องหรือเปล่า

spec ที่ว่ามา ไม่น่ากินไฟมากนะครับ(ถ้าเป็น psu บ้านๆน่าจะเอาอยู่)

ถ้ายังไม่ได้ต้องรอท่านอื่นมาแก้ไขแล้วหละงับ

Comment

ไม่ผิดครับเพราะเปิดใช่มานานก็ยังดี อยุ่ดีดีก็มาเป็นเอง

Comment

ขั่วหลวม
        สายขาดในหรือเปล่าครับ

ปล.ถ้าไม่ใช่ คิดว่าการ์ดจอน่าจะถึงวัยอันควรแล้วอ่ะครับ

Comment

ลองสลับช่องเสียบดูยังครับ ไม่ก็ลองเป็นมาใช้ช่อง dvi แล้วเอาหัวแปลงเป็น vga เสียบเอา ครับ

Comment

Originally posted by junzaa403 View Post
            คือ เปิดคอมมาแล้ว อีกเครื่องนะครับ พอมันเปิดมาได้แปบไม่ทันได้บูตถึงวินโดวน์ มันก็ขั้น
            monitor going to sleepแล้วหน้าจอก็ดับไปแต่เครื่องยังติดอยุ่นะครับ คือมันเกิดอะไรขึ้นหรือครับ หรือว่าไฟ PSU ไม่พอ มันเสื่อมสมถภาพหรือป่าว สเปคอีกเครื่อง 7600GT P 4 3.4 HDD 80GB-1ตัว MB-P5LD2-X DVD-RW 1ตัว
            ช่วยเหลือด่วนครับ
            ไม่เคลียร์คับ
            จอดับ เครื่องยังติดไหมคับ
            จอดับ +เครื่องดับ

ถ้าจอดับเครื่องดับ PSU คับเป็นไปได้

Comment

Working...
            X