Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็นถามกันเยอะขอถามมั่งเรื่อง สเปก กับ PSU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห็นถามกันเยอะขอถามมั่งเรื่อง สเปก กับ PSU ครับ

สเปก

AMD Athon 3200+ 2.0 Ghz AM2

Asrock AM2NF6G-VSTA

Ram Corsair 2G 1G*2 667

HDD 80G Seagate

Spark GF 7300GT Maxx DDR3 256MB

DVD writer, CD RW อย่างละตัว

เนี้ยละครับ ส่วน PSU มัน NOname 450W ครับไม่รู้อะไร

ก็เลยอยากรู้ว่าต้องใช้ไฟประมาณไหนครับ ว่าจะซื้อPSU ใหม่ ครับ มีงบ 500 เอง

สบายๆครับ

Comment

คิดว่าใช้พอครับ
      ถ้ามีปัญหา อย่างเช่น เปิดเกมแล้วแฮ้ง หรือไร้ซีดีอยู่ดี ๆ แล้วก็เสีย น่าจะเป็นอาการของพาวเวอร์ไม่พอ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
        คิดว่าใช้พอครับ
        ถ้ามีปัญหา อย่างเช่น เปิดเกมแล้วแฮ้ง หรือไร้ซีดีอยู่ดี ๆ แล้วก็เสีย น่าจะเป็นอาการของพาวเวอร์ไม่พอ
        ครับบางที่ แต่นานๆจะเป้นคือมันเปิดเครื่องปกติแต่จอไม่ติด บางทีเล่นเกม SF อยู่ เจอแบบหนักๆ ก็รีสตาทเอง

บางที กดไปกดมา จอค้าง กดไรไม่ได้เลย HDD ก็ไม่ได้ทำงาน แบบเนี้ยอะครับ

อีกอย่างกลัว HDD แบด ด้วย เนื่องจากอาการที่ผมบอกมา ข้างบน มันมีโอกาสจะให้ HDD แบดได้ (คิดว่างั้น)

Comment

เหลือๆครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            เหลือๆครับ
            เหลือๆแล้วทำไม ถึงกิดอาการที่ผมเจออะครับ อาการที่ผมเจอมันเกี่ยวกับ PSU เปล่า หรือว่าวัตได้แต่มันไกล้เจ๊งแล้ว

Comment

Originally posted by singha View Post
              ครับบางที่ แต่นานๆจะเป้นคือมันเปิดเครื่องปกติแต่จอไม่ติด บางทีเล่นเกม SF อยู่ เจอแบบหนักๆ ก็รีสตาทเอง

บางที กดไปกดมา จอค้าง กดไรไม่ได้เลย HDD ก็ไม่ได้ทำงาน แบบเนี้ยอะครับ

อีกอย่างกลัว HDD แบด ด้วย เนื่องจากอาการที่ผมบอกมา ข้างบน มันมีโอกาสจะให้ HDD แบดได้ (คิดว่างั้น)
              ผมว่าใช่เลย ( ไฟไม่พอน่ะ ) บางที psu มันอาจจะมีปัญาหา

Comment

Working...
              X