Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ 478 อยู่ อยากจะเปลี่ยน cpu น่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ 478 อยู่ อยากจะเปลี่ยน cpu น่ะครับ

ผมใช้ pentium 4 1.7ghz อยู่ตอนนี้ ถ้าผมเปลี่ยนไปเล่น celeron d 2.4ghz

มันจะแรงขึ้นเยอะหรือเปล่าครับ เครื่องผมก็ใช้งานไม่หนักเท่าไหร่ แค่ไว้เล่นเน็ต

เขียนโปรแกรม เล่นเกมเป็นครั้งคราว ก่ะจะลองเอามาอัดดูด้วยครับ

และอีกอย่าง ผมจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วยครับ อัพเกรดตามภาษาคนเบี้ยน้อยหอยน้อยครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by Fatal1Ty; 25 Nov 2006, 17:39:49.

แรงขึ้นนิดหน่อยครับ น่าจะไปเล่น P4 มากกว่าครับ ไม่รู้ยังหาได้ป่าวนะ พวก 3.0E อ่ะ แรงพอควรเลย (อาจหายากซักนิด)

Comment

อย่าเปลี่นเลยครับ

Comment

1 เอา P4 มา O/C
        2 ซื้อ Celeron D มาเปลี่ยน
        ซื้อมาเปลี่ยนแล้วเล่นเดิมๆก็แรงนะครับ
        เพราะของใหม่ Bus 533 ของเดิม Bus 400 ส่วน MHz ก็สูงกว่า
        แต่บอร์ดรับได้หรือครับลองเช็คดูให้ดีนะครับก่อนซื้อ

Comment

ถ้า celeronD ที่เป็น prescott อาจจะใช้ไม่ได้นะ ดูคู่มืออีกที หรือใส่ได้ ก็ OC ไม่ได้ flash bios เอาอาจช่วยได้

Comment

ขอบคุณอีกทีครับที่เข้ามาดูกันครับ

บอร์ดผมก็ p4p800-x cpu ที่ผมใช้อยู่มันดันได้ 1.9 แล้วก็เอ๋อๆ แล้วครับ

แล้วผมก็เคยเอา celly-d รหัส e0 ของเพื่อนมาอัดดูได้ 3.7 กว่าๆ

แล้ว psu เห่ยๆ ก็พังไป ผมเลยไม่รู้ผลเลยว่าดันได้ถึง 4.0 หรือเปล่า

สรุปตอนนี้แล้วถ้าผมเปลี่ยนไปเล่น celly-d มันคงจะดีกว่าเดิมถึงเท่าตัวไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ลองมองหา 3.2E หรือ 3.4E มือสองดูครับ ราคาน่าจะประมาณ 3000-4000 บาทได้ แรงกว่าเดิมเยอะเลย

Comment

Working...
              X