Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัด Ram 4 GB เวอร์ไปปะ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัด Ram 4 GB เวอร์ไปปะ ?

ตอนนี้มี 2 กิ๊ก เล่นเกมกระตุกเปนช่วงๆ
    ตอนไม่กระตุกก็ลื่นไปเลย พอกระตุกก็กระตุกพักนึงแล้วหายเหมือนโหลดอะไรซักอย่าง
    บางทีมีเด้งด้วย

อัด 4 กิ๊กบน 32 bit System มันจะเหนความต่างปะครับ

เห็นครับ ถึงระบบจะอ่านไม่ออก แต่ความต่างก็บังเกิดครับ เปลืองไฟด้วย อิอิ

Comment

การ์ดจอรุ่นอะไรอ่ะครับ ผมมองไม่เห็นอ่ะ ...

ถ้าพูดถึงกระตุกแบบนี้ มันไม่ได้อยู่ที่แรมอย่างเดียวนะครับ ต้องเซตเกมให้สัมพันธ์กับเครื่องที่เล่นด้วย ... ผมเล่น spec แบบสุดๆ + overclock อีก แต่ก็กระตุกหลายเกม (ปรับแบบสุดๆ รวม aa af ด้วย) ถึงแม้จะใช้ win xp 32bit หรือ vista 64bit ก็กระตุกนะครับ

Comment

อาการกระตุดไม่น่ามาจากแรม นะครับ 2 กิก ยังพอสำหรับตอนนี้ สบายๆครับ

แค่ถ้าถามว่า 4 เวอร์ใหม ของมันถูกๆ ไม่เวอร์หรอกครับ

Comment

เกมส์อะไรครับ

Comment

Gears of war กระตุกเป็นช่วงๆครับ
            Gothic 3 (อันนี้เด้งเป็นเจ้าเข้าเลย ชอบเกมนี้มาก แต่ดันเด้งเอาเด้งเอา มาการเด้งตอนเซฟด้วย เสียดายมาก)
            Company of heroes อันนี้บางทีตุกนิดหน่อย แต่ถ้าเปนเอามากทีก็เด้งไปเลยเหมือนกัน

Core 2 E6750
            GF8800 GTS320 MB
            Vista 32 Bit ครับ

Comment

Gears of War เป็นกันหมดไม่ใช่หรอครับ แบบกระตุกเป็นช่วงๆ เหมือนตัวเกมโหลดฉากหรือโหลดอะไรซักอย่างน่ะครับ Gohtic นี่ไม่ได้เล่นเลยไม่รู้ครับ ส่วน COH นี้ ผมเล่นก็ลื่นๆ นะครับ แต่เรื่องภาพนี้ก็ตามสภาพเครื่องผมแหล่ะครับ ดู spec คุณ นี่ ก็ "ไม่น่าจะ" กระตุกนะครับ (ย้ำนะครับว่า "ไม่น่าจะ")

Comment

ผมว่าเป็นที่ HDD คุณมากว่า

ผมว่าน่าจะลองต่อ raid0 ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by thegto View Post
                  ผมว่าเป็นที่ HDD คุณมากว่า

ผมว่าน่าจะลองต่อ raid0 ดีกว่าครับ

HDD เพิ่งซื้อมาเดือนตุลาเองนะครับ

RAID0 นี่ยังไง ?

Comment

Company of heroes

เครื่องผมปรับสุดเลยนะ ยังเล่นแบบลื่นๆๆเลยด้วย เมื่อก่อนใช้EN5750กลางๆๆยังลื่นเลยครับ

ตัวเกมมีปัญหาป่าวครับ

Comment

Originally posted by little0bear View Post
                      Company of heroes

เครื่องผมปรับสุดเลยนะ ยังเล่นแบบลื่นๆๆเลยด้วย เมื่อก่อนใช้EN5750กลางๆๆยังลื่นเลยครับ

ตัวเกมมีปัญหาป่าวครับ
                      ประมาณนั้นคับ

Comment

ไม่เวอร์คับ ปรกติ

Comment

ครับ ขอบคุณทุกความเห็น

Ps รู้ละ RAID คือไร เด่วจะลองทำดูครับ

Comment

ถ้าใช่ Vista อัดแรม 4 GB ก็ไม่แปลกอะไรครับ

Comment

XP 2G ผมว่ายังสบายๆ ไม่มีเกมส์ไหนที่ยังกินมากมายครับ ยกเว้น vista เผื่ออีกหน่อย

Comment

Working...
                              X