Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ปัญหาสัญญาณไฟที่ Modem ค้างได้อย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ปัญหาสัญญาณไฟที่ Modem ค้างได้อย่างไรครับ

ท่านเทพช่วยด้วยครับ
    ปัญหาที่ผมเจอคือ การให้งานใน Internet เมื่อ Download file
    ที่ต้องใช้เวลานาน เช่น 5-6 ชั่วโมง สัญญาณไฟที่ตัว Modem
    ที่เป็น RxD และ TxD มันติดค้างบางที่ก็ติดเฉพาะ RxD บางทีก็
    ติดทั้ง 2 ตัว ผมใช้วิธีถอดปลั๊กที่ Modem แล้วเสียบใหม่มันก็จะ
    Download ได้เหมือนเดิมครับ
    Modem ยี่ห้อ Copper jet_810

ลองเอาตัวอื่นมาใส่แทนดู
    Modem อาจจะมีปัญหาก็เป็นได้

Comment

ขอบคุณครับจะลองหามาเปลี่ยน ทดลองดูครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ลองเอาตัวอื่นมาใส่แทนดู
        Modem อาจจะมีปัญหาก็เป็นได้
        ขอบคุณครับ

Comment

ของผมเคยเป็นนะครับ
          ตอนแรกนึกว่า modem มีปัญหาเอามาเปลี่ยนใหม่วันแรกไม่มีอาการวันต่อมาอาการก็เหมือนเดิม
          เลยคิดว่าไฟ psu ไม่พอ ซื้อมาใหม่วัตเต็มมาก็เหมือนเดิม
          ตอนนี้เหลือข้อสุดท้ายถ้าไม่ได้อีกคงบอร์ดพังแน่นอน เลยไปซื้อสาย modem ใหม่
          เลือกแบบสั้นๆหน่อยสัญญานได้วิ่งทัน(เส้นเก่ายาว เมตรกว่าๆ)
          คราวนี้หายเลยเปิดเป็นอาทิตก็ไม่มีค้าง
          Last edited by kratingdaeng; 4 Mar 2008, 20:56:13.

Comment

ปล่อยไว้นาน modem พังไม่รู้ตัวนะครับ
            (เนตยังต่อได้เล่นได้ปกติแต่ถ้าพ่วงโทรศัพท์ไว้จะเหมือนมีคนยกหูโทรศัพท์ทิ้งไว้)
            อันนี้อาการของผมนะ

Comment

Working...
            X