Announcement

Collapse
No announcement yet.

[คือมันจะทำให้อ่ะไรภายในเสียได้รึป่าวครับ]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [คือมันจะทำให้อ่ะไรภายในเสียได้รึป่าวครับ]

คือผมเพิ่งอัพคอมใหม่ แล้วตอนลงวินโดวก็ปกตินะครับ แต่ซักพักเครื่องก็ปิดเองแบบว่าปิดแบบสมบูรณ์น่ะครับ แล้วมันก็ปิดพอมันปิดเองแล้วมันก็เปิดเองอีกครับ พอมันเปิดเองใหม่ไม่ทันถึงหน้าBiosก็ปิดเองครับแล้วมันก็เปิดเองอีก แล้วก็ปิดเองอีกเป็นแบบนี้ตลอดครับแล้วก็ดับเงียบไปเลยแล้วซักพักมันก็เปิดเองอีก แล้วก็ปิดเองอีก พัดลมCPUมันก็หมุนๆหยุดๆหมุนๆหยุดๆประมาณนี้ครับ ตอนที่เครื่องมันเปิดเองตอนที่ยังไม่ถึงหน้าbiosมันจะมีเสียง แกร็ก!! ในเคสครับทุกครั้งที่มีการเปิดปิดเครื่องเอง หลังจากนั้นผมลองดูว่าเป็นที่อ่ะไรผมก็ลองเอาสวิทเปิดเครื่องที่เสียบอยู่ออกมันก็หายครับ ผมเลยเสียบอีกทีก็เป็นเหมือนเดิมเลยใช้สายResetแทนก็ปกติใช้ได้แล้วครับ

แล้วแบบนี้อุปกรณ์ภายในคอมพ์จะเป็นอ่ะไรรึป่าวครับ

ต้องขออภัยด้วยนะครับที่ทำให้ งง ไปหน่อย แต่มันก็เป็นแบบนี้จริงๆครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับ

ระวังไฟกระชากนะคับ

ลองเปลี่ยน psu ดูคับ

Comment

สวิตย์ Power มันค้างงับ เปลี่ยนแล้วไม่น่าจะมีปัญหา

Comment

แล้วถ้าเป็นแบบนี้บ่อยๆ อุปกรณ์ด้านในตัวไหนบ้างครับที่เสี่ยงต่ออันตราย ขอบคุณครับ

Comment

ดันหน่อยครับ

Comment

Working...
          X