Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600gt กับ 3870 เนี่ยอันไหนแรงกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600gt กับ 3870 เนี่ยอันไหนแรงกว่ากันครับ

คือผมไม่ค่อยเห็นผลการทดสอบเลย ใครมีช่วยแปะหน่อยได้ไหมครับ
    อยากรู้ว่าสองตัวนี้อันไหนดีกว่ากัน
    คือผมมีตัวเก่าอยู่เป็น x1600xt เล่น LOST PLANET ไม่ได้อะครับ กระตุก

Lost Planet ใช้ GF9600GT ครับผม เกมนี้มันชอบการ์ดทางฝั่ง nvidia มากกว่า
    ส่วนเกมอื่นนั้น ถ้าไม่ใช่ 9600GT OC ก็แพ้ HD3870 ไปหน่อยครับ

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
      Lost Planet ใช้ GF9600GT ครับผม เกมนี้มันชอบการ์ดทางฝั่ง nvidia มากกว่า
      ส่วนเกมอื่นนั้น ถ้าไม่ใช่ 9600GT OC ก็แพ้ HD3870 ไปหน่อยครับ
      ชัวครับ..... ราคาไกล้ๆกัน

แต่แนะนำ 3870 มือ 2 ครับ ค่อนข้างคุ้ม ราคาไกล้กัน แต่ดูหนังแจ่มกว่าเยอะเลยครับ

ว่าแล้วก็โฆษณาโลด ตัวนี้ของผมเองคับ ไม่ค่อยได้ใช้เลย ใช้เขียน ภาษาซีอย่างเดียวเลย เหอๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=164405

Comment

อิอิ ใช่ครับหนับหนุนท่านtonzeero ปล่อยราคาถูกครับ

ปล.ขายได้เลี้ยงลูกชิ้นผมด้วยนะครับ *-*

Comment

เอาตัวเดิมๆนะ HD3870 แรงกว่านิดหน่อยครับไม่มาก

Comment

Originally posted by tonzeero View Post
            ชัวครับ..... ราคาไกล้ๆกัน

แต่แนะนำ 3870 มือ 2 ครับ ค่อนข้างคุ้ม ราคาไกล้กัน แต่ดูหนังแจ่มกว่าเยอะเลยครับ

ว่าแล้วก็โฆษณาโลด ตัวนี้ของผมเองคับ ไม่ค่อยได้ใช้เลย ใช้เขียน ภาษาซีอย่างเดียวเลย เหอๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=164405
            555+ ขอให้มีความสุขกับการเขียนภาษา C นะครับ จะได้เรียน ปาสคาล ใหม สงสัย งง พิกล

Comment

ผมใช้3780 OC เล่น Lost ไม่มีกระตุกเลย

Comment

9600GT ดูหนังเนียนกว่า แสงสีดีกว่า Series 3000 ครับ ฟันธง เพราะผมลองเอามาเทียบดูแล้ว

จากการเห็นผ่านตาผมครับ ไม่เชื่อ ผมไม่ว่านะ แต่ผมก็ใช้ 3850 Oc 512 อยู่ตอนนี้

Comment

อ้าวตอนนี้ Geforce ดูหนังและเล่นเกมดีกว่าของ Radeon หมดแล้วเหรอครับ
                  T_T

Comment

3870

Comment

ดันให้ 3870

Comment

Originally posted by saxfords View Post
                        อ้าวตอนนี้ Geforce ดูหนังและเล่นเกมดีกว่าของ Radeon หมดแล้วเหรอครับ
                        T_T
                        http://www.ocworkbench.com/2008/ecs/...lero-S2/b7.htm

HQV เฉยๆเขาให้ HD2600XT ชนะ GF9600GT
                        HQV HD เขาให้ GF9600GT ชนะตัวอื่นๆ

แต่ HQV และ HQV HD bench นั้นเป็นการทดสอบโดยอาศัยลำพังเพียงผู้ทดสอบดูภาพที่มันแสดงออกมา และเป็นผู้ให้คะแนนครับผม อยากให้เท่าไหร่ก็ให้ไป (แน่นอนว่าเขาก็มีมาตรฐานระดับหนึ่ง แต่ขึ้นชื่อว่าคะแนนที่มาจากสิ่งที่ตัดสินชี้ขาดเป็นตัวเลขได้ยาก มันก็มีผิดพลาดได้ เว็ปทดสอบแต่ละเจ้าผมไม่เห็นเขาจะให้คะแนน HQV และ HQV HD สำหรับการ์ดแต่ละตัวได้เหมือนกันซักกะเจ้า)

เช่นนั้น ตัดสินด้วยตัวท่านเองครับผม

Comment

เน้นเล่นเกม พวกยูนิตสิ่งแวดล้อม เนียนๆๆ สวยๆๆ ภสพ เนียนๆ ไม่กระตุก ลื่นปี๊ดๆ อันไหนคับ

Comment

ผมพึ่งซื้อ 3870 OC Powercolor มา เมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว และก็ขายไปแล้ว
                            ไปสอย 9600gt มา เล่น GOW เกมส์เดียวกัน เครื่องเดียวกัน

ผมบอกตามความรู้สึกในการเล่นนะคับ 9600GT ลื่นกว่าจริงๆ ทดสอบมาด้วยตัวเอง ^_^

Comment

อันนี้ อยู่ที่ งบ เเล้วก็ความชอบนะคับเเละก็การใช้งาน
                              เเต่ถ้าให้เลือก เอา 9600 gt จากคำบอกเล่า (เพราะตัวเองยังไม่ได้ชื้อมาใช้)
                              เล่นเกมลืน + ดูหนัง ค่อนข้างดี เเถมราคาถูกกว่า
                              Last edited by nabizkit; 3 Mar 2008, 13:36:14.

Comment

Working...
                              X