Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรเจ็คโชว์ห่วย เปลี่ยนสายลำโพงSagg

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by rongpower17 View Post
    วันนี้ผมก็เพิ่งเกะตู้ Sub ada885 เปลี่ยนสายลำโพงซับใหม่ ซื้อสายมา 1เมตร เมตรละ 100 พอเอามาเปิดฟังดู ก็รู้สึกว่าเสียงเบส แน่นขึ้นกว่าเดิม ต่อไปคงจะโมสาย fron 2ข้าง ผมว่า จะปลอกต้นสายแล้วตัดแล้วหาสายใหม่ไปต่อ เข้าลำโพงเลย เพราะเห็นสายเส้นเดิมแล้วเหมือนดูมันเล็ก ๆ กะว่าจะลอง ดู ไม่รุ้ว่ามันจะดีขึ้นหรือเปล่า และเวลาโมก็ยาก เพราะมันเป็นการต่อแบบ din หรือมีใครใช้ รุ่นนี้อยู่ ช่วยแนะนำทีคับว่าจะทำไงดี
    ถ้าเปลี่ยนดีขึ้นแน่นอนครับ แต่คงยากเหมือนกัน ผมใช้มาพักนึงตัวนี้ ถ้าเปลี่ยนคงต้องต่อตรงเข้าตัวลำโพงเลย อย่าลืมดูนะครับ เพราะลำโพงตัวนึงมันจะควบคุมรีโมทย์ด้วย คงจะมีผลกับการคอลโทรลครับ เพราะมันรวมสายกันเป็นสายเดียวเลย

Originally posted by oddy View Post
    ระวังนะครับ สำหรับคนที่ไม่ใช่ช่างขาดความชำนาญ

- ถอดซับแล้วถ้าประกอบเข้าไม่แน่นจริงๆ เสียงไม่แน่นเหมือนเดิมนะครับ เบสมันจะบวมๆ เสียงไม่พุ่ง
    - ไขควงขันน็อต ดอกซับ ระวังพลาด หลุดไปจิ้มขอบดอกลำโพงที่เป็นโฟมอ่ะ ทะลุเลยนะครับ
    - ฯลฯ ที่มือสมัครเล่น อาจะทำซับเสียหายได้

ตอนผมมี X3 ผมทำซับเน่าเพราะเปลี่ยนสายนี่แหล่ะ
    ผมก็เห็นด้วยครับ ทำก็ระวังกันด้วยนะ ของผมไม่เคยโดนกับลำโพง แต่โดนกับเมนบอร์ด แกะขาล็อคซิ้งออก พลาดไขควงไปโดนลายปริ้นขาด ดีว่าตอนส่งเครมพนักงานไม่เห็น แต่ก็เสียเวลาไปอาทิตย์นึง

Comment

กล้องมูถูครายหว่า อ่อนขรี้ จริงๆ

เอาของเราไปโมมั่งจิ อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
        กล้องมูถูครายหว่า อ่อนขรี้ จริงๆ

มือถือทิงนองนอย

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post

ดูป๋าแกแซว...

Comment

Originally posted by nooi View Post
            ดูป๋าแกแซว...
            ที่ง...โป๊ะ...อิอิอิอิ

Comment

แจ่ม ครับ ลงทุนไม่มากแต่ถูกใจ

Comment

ขายซะเเล้วลำโพง

Comment

เยี่ยมคับ

ของผมก้คล้ายท่าน ลำโพง P&A รุ่นถูกๆ 2.1

ซื้อมาเกือบ 2 พัน(5-6 ปีที่แล้ว) เสียงกระป๋องมาก

แกะตั้งแต่ซื้อมาได้อาทิตย์เดียว (ประกันไม่สน ซ่อมเป็น แหะๆ)

เลยจับเปลี่ยนอุปกรณ์บางตัวบนบอร์ด(R ,C) โมภาคจ่ายไฟ

เปลี่ยนลำโพงคู่หน้า ลงไปเกือบ 500 บาท เสียงดีขึ้นผิดหูผิดตาเหมือนกันคับ อิอิ

Comment

ซับ SBS370 ของผมเคยโดนไขควงจิ้มทะลุทีนึงแต่ไม่เป็นไร

ปล. เดี๋ยวผมโมมั่ง SAAG ตัวโปรดสุดเก่า เมื่อ 7 ปีที่แล้ว เพราะตอนนี้รู้สึกว่าเบสมันมาเป็นก้อนๆ ยังไงไม่รู้

Comment

จะไปทำมั่งละกับ ฟิลลิปของผม อิอิ หวังว่าคงจะเวริกนะ เพราะตัวนี้เบสสุดๆอยู่แว

Comment

Working...
                      X