Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงแบบ digital สามารถต่อกับ Sound Onboad ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงแบบ digital สามารถต่อกับ Sound Onboad ได้ไหมครับ

ลำโพงแบบ digital สามารถต่อกับ Sound Onboad ได้ไหมครับ

คือว่าผมมี ลำโพงของ Creative แคมบริด ดิจิตอล 2.1 ซื้อมานานแล้วหลายปีครับ ใช้กับ Sound Blaster Live value ครับ แต่ตัว Sound card มันเสียแล้วครับ แต่ลำโพงยังดีอยู่ครับ

ไม่ทราบว่าสามารถใช้กับ Sound on board ได้หรือป่าวครับ

ที่ลองคือเอาสายมาเสียบกับ sound on board แล้วมันไม่ดังเลยครับ แต่มาเสียบกับหูฟัง+กับลำโพงกระป๋องดังครับ

ก้อเลยถามว่าสามารถ ทำได้ไหมครับ

.. ลำโพงแบบ digital หน้าตามันเป็นยังใงครับ .. มันมีสาย digital มาให้ด้วยเหรอ หรือมันมีตัวแปลงสัญญาณ จากสาย analog เป็นดิจิตอล ในตัวลำโพงเลย

.. อยากเห็นหน้าตาจัง

Comment

http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...s=07-SPK-C0006

ลำโพงของผมครับตาม Link ข้างบนเลยครับ ซื้อมา 3500 เกือบ 10 ปีแล้วครับ ซื้อมาสมัยเรียน ป.ตรี

Comment

ถ้าสัญญานเป็นสองช่อง ก็ต้องเสียบบนบอร์ครับ ลองดูคู่มือของเมนบอร์ดเรื่อง audio ครับ

Comment

.. อ๋อ ผ่าน port Digital S/PDIF นี่เอง

Comment

Originally posted by nasekas View Post
            .. อ๋อ ผ่าน port Digital S/PDIF นี่เอง
            นั่นแหละครับ ใช่แล้ว

บอร์ดรุ่นใหม่ๆ ที่ออนบอร์ดเป็น 5 6 หรือ 7 แชนแนล เดี๋ยวนี้มีดิจิตอลเอ้าท์ให้แล้วครับ

Comment

Working...
            X