Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเซียน AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by wikorn View Post
    อย่าว่าอย่างนู้นอย่างงี้เลยนะครับ

งบ ซิ้งแรม+ แรมเทพ + บ๊อคน้ำนะ เอาไปซื้อ ฟีนอมดีกว่า ใช้งาได้ประโชนย์จริงด้วยครับ บอร์ด ตัวละ 4000 ก็ หรูแล้วครับ

แต่ถ้าชอบ ก็ซื้อในสิ่งที่ชอบนะครับ จะได้ซื้อแล้วสบายใจครับ
    ขอบคุณท่าน wikorn เมื่อวานไม่เห็นออน เปลี่ยนบ่ได้แล้วครับ ผมซื้อมาหมดแล้ว TT 745 ผมก็ซื้อแล้วแต่คิดจะเปลี่ยนแต่บล็อคน้ำครับ และก็ซื้อแรมกับ CPU ละครับ คิดอยากเล่น x2 5000+ BE ครับดูๆแล้วน่าจะลากได้มากกว่า กินไฟต่ำกว่าตัว x2 6400+ BE ลากซัก 300x12=3.6 หรือไม่ถ้าลากไม่ถึงบัส300 ก็เอาแค่ 280x15=4.2 ใช้ชุดน้ำช่วยครับ แรม kingston pc2-9600 ในไทยมีคนเอามาขายครับ พอหาได้ แต่มันไม่รองรับ EPP ส่วนยี่ห้ออื่นที่มี EPP ก็ไม่มีใครเอามาขาย

Comment

ลากเลยครับจะรอดู

Comment

Originally posted by Patium View Post
        ลากเลยครับจะรอดู
        ท่าน Patium ลากได้ 3.6 CPU ท่านกี่องศาครับ

Comment

Originally posted by pong153 View Post
          ท่าน Patium ลากได้ 3.6 CPU ท่านกี่องศาครับ
          ผมลาก 3.6 ในห้องเเอร์ที่เย็นมากๆครับ mainboard อยู่ที่ประมาน 18C
          CPU ประมาน 35 idel full load 50นิดๆคับ
          3.6 นี้ถ้าไม่เปิดเเอร์จ่อทำไม่ได้นะคับ เพราะผมเเค่ air cooling
          เท่าที่สังเกตุดู ถ้า cpu เกิน 60 เมื่อไรจอฟ้ามาเยือนทุกทีเลยครับ

ใช้เเบบเดิมๆ อยู่ประมาน 42 ในห้องเเอร์ครับ พัดลม 1250 รอบ
          ท่าน pong153 ลองใช้ชุดน้ำลากโชว์หน่อยนะครับ ถ้า stable มากๆผมจะได้ถอยน้ำมาเล่นมั้ง
          ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Patium View Post
            ผมลาก 3.6 ในห้องเเอร์ที่เย็นมากๆครับ mainboard อยู่ที่ประมาน 18C
            CPU ประมาน 35 idel full load 50นิดๆคับ
            3.6 นี้ถ้าไม่เปิดเเอร์จ่อทำไม่ได้นะคับ เพราะผมเเค่ air cooling
            เท่าที่สังเกตุดู ถ้า cpu เกิน 60 เมื่อไรจอฟ้ามาเยือนทุกทีเลยครับ

ใช้เเบบเดิมๆ อยู่ประมาน 42 ในห้องเเอร์ครับ พัดลม 1250 รอบ
            ท่าน pong153 ลองใช้ชุดน้ำลากโชว์หน่อยนะครับ ถ้า stable มากๆผมจะได้ถอยน้ำมาเล่นมั้ง
            ขอบคุณครับ
            ของท่านเป็น x2 6400+ BE หรือเปล่าครับ เห็นปรับตัวคูณได้ ชุดน้ำนี่เป็นครั้งแรกของผมเลยละครับ ที่มาลองเล่นดู ของยังไม่ครบครับ ยังขาด CPU,RAM และก็สั่งตัวเป่าแรมกับเพื่อนในบอร์ดนี้แหละ ยังไม่ได้ของครับ ถ้าครบแล้วเดี๋ยวจะลองดูครับ

Comment

ใช่ครับ Black Edition x 5-16

Comment

OnAir น่าจะได้ประมาณ 3.35-3.45 อ่ะครับ ถ้าเล่นลมแล้วห้องร้อน ปิดเคสยิ่งไปกันใหญ่

CPU AMD L2 1MB มันเล่นยากอ่ะครับ ตั้งแต่ 939 แต่ AM2 ยิ่งยากเข้าไปใหญ่อ่ะครับ

ถ้าให้ดีนะครับ
                - ทำให้ CPU เย็นที่สุดเท่าที่จะทำได้
                - ถ้าคิดจะใช้งานแบบที่เปิดหลายๆวันไม่ปิดนะครับ เลือกบอร์ดที่มีภาคจ่ายไฟ CPU ดีๆหน่อยนะครับ ผมเล่นของเพื่อนบนบอร์ด DFI INF 570 SLIm2/G ระเบิดไปเลย ฮ่าๆ
                - อัดไฟ CPU หนักๆ เพื่อที่จะทะลวงจุดไม่เสถียรครับ

Comment

ใช่ครับ Black Edition x 5-16
                  เฉพาะ 6400+ นะครัย ที่ได้สูงสุด 16

ถ้า 5000+ ได้สูงสุด 25 อ่ะครับ แต่ได้ถึง 25 ก็คงไม่มีโอกาสได้ใช้งานจริงๆ

Comment

x2 6400+ คงมาถึงที่สุดของเทคโนโลยี่ 90 นาโนแล้วละครับ เปิดตัวคูณเกิน 16 คงไม่ได้แล้ว amd น่าจะดัน x2 65นาโนขึ้นมาแทน คงได้เห็น x2 6400+ 65นาโนแน่ครับ อันนี้เฉพาะ 2คอร์ ส่วนฟีน่อมก็ 3คอร์ ขึ้นไป

Comment

อืมมมมส์ ตืดตามตอนต่อไป
                      Last edited by aha2pro; 6 Mar 2008, 15:41:56.

Comment

Working...
                      X