Announcement

Collapse
No announcement yet.

Reviwe Pic Z-5500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by IIM View Post
    ทำกราวด์เลยครับ เสียงดีขึ้น แถมปลอดภัยด้วย
    อยู่หอจ๊ะ ทำม่ะได๊

Comment

• Originally posted by jarzabrike View Post
      มีอีกวิธีที่ทำได้ครับ

ทำใจ

แอบตอกตะปูยาวสัก 2 นิ้ว แล้วเอากราวด์ไปแตะช่วยได้นิดหน่อย หุ หุ

Comment

• Originally posted by jarzabrike View Post
        น่าจะพอมีทางนะครับ ลองหา ว่ามีตรงไหนที่ลงดินได้ เอาสายไปหนีบๆ

Comment

• ลองเปลี่ยนสาย Z5500 แล้ว ดีขึ้นๆ อุ อุ

Comment

• Originally posted by IIM View Post
            ลองเปลี่ยนสาย Z5500 แล้ว ดีขึ้นๆ อุ อุ
            เปลี่ยนเป็นสายของอะไรครับ แนวเสียงไปทางด้านไหนครับ

Comment

• Originally posted by sunchiro7 View Post
              เปลี่ยนเป็นสายของอะไรครับ แนวเสียงไปทางด้านไหนครับ
              supra EFF-i ครับ 2 เส้น 2 ม. ตอนนี้ยังขาดอีกเส้น เลยเปลี่ยนแต่คู่หน้า กับเซ็นเตอร์ ซับชั่วคราว เดี๋ยวไปซื้อเพิ่มอีกเส้นก่อน

http://www.audio-teams.com/accessori...iland2/3.shtml

ไม่มีเสียงแข๊ง เสียงร้องฟังชัดขึ้นเยอะ

Comment

• อยากรู้ว่าในกล่องมีสาย Optical หรือ coaxial แถมมาหรือเปล่าครับ

Comment

• พึ่งจะรู้ว่ามีคนซื้อรุ่นนี้ อยากเห็นข้างหลังตัวซับอ่ะ หน้าต่างเป็นยังไง แล้วมีขาลำโพงคู่หลังมาให้ไหม มันไม่มีให้แขวนอ่ะ พอดีไปงานคอมมาร์ท03/08มา เห็นราคาอยู่ที่18500บาท ที่พันทิบร้านไหนมีขายบ้าง และราคาเท่าไร

พี่excomics ไปซื้อที่ไหนอ่ะ อยากไปซื้อด้วยครับ ตอนนี้สามารถต่อราคาเหลือ10000บาทได้เปล่า แล้วที่ร้านเข้าใช้เชือกผูกหิ้วเอาเปล่า หรือมีถุงมาให้ เพราะไม่เคยแบกของใหญ่ด้วย
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=178245

เห็นพี่excomicsมีตังค์เยอะ เลยมาแนะนำหูฟังโซนี่อย่างดีเลย ราคา10990บาทเท่านั้นเอง
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=180157
                  Last edited by exit; 25 Mar 2008, 21:51:29.

Comment

supra EFF-i ครับ 2 เส้น 2 ม. ตอนนี้ยังขาดอีกเส้น เลยเปลี่ยนแต่คู่หน้า กับเซ็นเตอร์ ซับชั่วคราว เดี๋ยวไปซื้อเพิ่มอีกเส้นก่อน

http://www.audio-teams.com/accessori...iland2/3.shtml

ไม่มีเสียงแข๊ง เสียงร้องฟังชัดขึ้นเยอะ
                    เมตรละเท่าไหร่ครับ(supra ไม่น่าจะถูก)

งงนิดหน่อย ท่านมีสาย 1 คู่แต่ทำไมต่อได้มากกว่าละ "เปลี่ยนแต่คู่หน้า กับเซ็นเตอร์ ซับชั่วคราว"

Comment

• Originally posted by sunchiro7 View Post
                      เมตรละเท่าไหร่ครับ(supra ไม่น่าจะถูก)

งงนิดหน่อย ท่านมีสาย 1 คู่แต่ทำไมต่อได้มากกว่าละ "เปลี่ยนแต่คู่หน้า กับเซ็นเตอร์ ซับชั่วคราว"
                      supra 2 เส้น เข้าช่อง front กับ center
                      ส่วน surround ใช้ ของ furutech

ราคาขาย supra ช่วงงาน conice จะลดเหลือเมตรละ 1,530 บาท แต่ปกติ 19XX
                      Last edited by IIM; 26 Mar 2008, 20:07:19.

Comment

• ยังไงผมก้อคิดว่าz5500 เหมาะเอามาเล่นเกมส์กับดูหนังซะมากกว่า อิอิจากไปลองฟังมา

ยังไงตัวนี้ถ้าหิ้วได้จากจีนหิ้วเลยครับ อิอิราคา min 11000-12500 ครับ

Comment

• Originally posted by punro937 View Post
                          ยังไงผมก้อคิดว่าz5500 เหมาะเอามาเล่นเกมส์กับดูหนังซะมากกว่า อิอิจากไปลองฟังมา

ยังไงตัวนี้ถ้าหิ้วได้จากจีนหิ้วเลยครับ อิอิราคา min 11000-12500 ครับ
                          หิ้วเข้ามาไม่โดน+ภาษีอีกเหรอครับ กล่องมันไม่ใช้เล็กๆนะ

Comment

• ไม่มีตังค์ เยอะฮะ แต่จ่ายเพื่อ ความบันเทิง ที่จบในทีเดียว งับ - - ต่อมะด้ายแล้ว จ้า

Comment

• ถูก เงินพอซื้อโลด เพราะ คุณจะชอบหรอดูหนังจาก ลำโพงทีวี

Comment

• มันคือ ฝันร้ายครับ ลำโพงทีวี อี้ - - ฟังมะด้ายยยย

Comment

Working...
                                X