Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปค คอม ทำเป็น SERVER ให้หน่อยสัก 1 ตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปค คอม ทำเป็น SERVER ให้หน่อยสัก 1 ตัว

ช่วยจัดสเปค คอม ทำเป็น SERVER ให้หน่อยสัก 1 ตัว
    งบประมาณสัก 25,000 บาท ไม่เอาจอภาพ
    รบกวนทุกท่านหน่อย

SERVER แบบใหน

Comment

ลง SERVER 2003 ใช้กับเครื่องลูกอีก 10 เครื่อง

Comment

ถ้า Server น่าจะใช้ของแบรนเนมนะคับ ^^
        แต่ถ้าไม่ก็ เสป็กทั่วๆไปอะคับ แต่เบนบอร์ดกับแรมต้องใช้แบบ ECC Register นะคับ
        แรม แบบ ECC Register มันจะรันได้แม้กระทั่ง แรมพังไปแล้วแถวนึง
        แต่ถ้าไม่ได้ใช้งานหนักก็ ใช้เสป็กเครื่องธรรมดาก็ได้คับ ^^

ส่วนเรื่องเสป็กแนวนี้ผมไม่กล้าจัดคับ รอท่านอื่นละกันนะ ^^"

Comment

คือที่ถามคือ server นี้ใช้งานแบบใหนครับ เช่น ใช้ทำ ด้าต้าเบส อะไรแบบนี้ ครับ นอนแล้วนะครับ เดียวมาตอบพรุ่งนี้แล้วกัน

บริษัทผม ใช้ OS SERVER เพื่อโปรแกรมบัญชี อย่างเดียว โปรแกรมมันดัน รันบน WINDOES SERVER 2000 เท่านั้นผมละเซ็งกับโปรแกรมนี้ เลยต้องไปซื้อ เครื่อง server หมดไป 9000 บาท ก็เป็น server ได้ครับ

อันนี้ยกตัวอย่างนะครับ

Comment

ลง SERVER 2003
            ทำ File Sever , FTP , WEB SERVER , Share Internet

Comment

แบบนี้เสป็กไม่ต้องมากก็ได้คับเน้นที่แบนวิทของอินเตอร์เน็ตเป็นพอ ก็อย่างที่พี่วิกรว่า 9000.- ก็ได้เครื่องเซิฟเวอร์
              เครื่องนึงแล้น ^^"

Comment

สักชุดก็ได้ครับ

E8200 6800
                ASUS P5K-SE 3700
                RAM ROX 667 2Gx2 3000
                HDD 500G 32m แคช 5500
                PCI-E 7300GS 1500
                CASE 1000
                PSU ENERMAX 350W 1500
                DVDRW SATA 1200
                UPS 700AV 2200

Comment

Working...
                X