Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยเข้ามาช่วยผมหน่อยงับ เกี่ยวกับ AMD X2 4000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยเข้ามาช่วยผมหน่อยงับ เกี่ยวกับ AMD X2 4000+

พอดีผมอยาก Overclock คอมของผมอ่าครับ
    Spec
    cpu : AMD Athlon X2 4000+ 65 nm + Sink เดิมงับ
    M/B : Asrock Alive NF5-VSTA nForce 520
    Ram : Kingston DDR2 533 1 GBx2
    VGa : ASUS EN 8600 GT 256 DDR3 oc Core/Mem 650/1660
    อยากทราบว่า จะ โอเวอร์คล๊อกไปได้เท่าไหร่อ่าครับ ถ้าใช้ Sink เดิมๆอ่าครับ
    พอดีผมโอเวอร์คล๊อกการด์จอไปสุดๆแล้ว แต่เกมยางกาตุกอยู่เยยอ่างับ ผมเลยอยากลอง
    OC CPU ของผมบ้างอะครับ พอดี ม่ายเคยโออะครับ เลยอยากถามผู้รู้ว่าต้องทำยังไงกันบ้าง
    ขอขั้นตอนด้วยน้าครับ เอาแบบว่า OC แต่ไม่ต้องเปลี่ยน Sink อะครับ
    แอบเซงครับ พี่ผมใช้ Core 2 E6300 VGA : 7600 GT ยังเล่น Sims2 ลื่นกว่าของผมเลย
    ขนาดไม่ได้ OC อะไรซักอย่าง หรือของเขาแรงกว่า

ขอบคุณครับ

รอ ท่าน เดียร์ครับ

Comment

ครับ พอดีอยาก OC เร็วๆจางเลย ท่านวิกร ช่วยผมหน่อยได้ไหมครับ ผมอยากเล่นเกมให้ลื่นๆ อิอิ

Comment

Working...
      X