Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็นคนบอกว่า 9600+ ดูหนังดีกว่า ati แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห็นคนบอกว่า 9600+ ดูหนังดีกว่า ati แล้ว

เห็นมีคนในกระทู้ พูดอยู่ สัก คน-2คน นี่หล่ะ มั้ง ว่า nvidia 9xxx มันดู หนัง เนียนกว่าแล้วก็ สดกว่า ati 3xxx
    ดังนั้น เลยอยากจะเห็น ภาพ ชัดๆกับตาคับ ใครมี ช่วยเอามาลงเปรียบเทียบให้หน่อยนะ

อยากเห็นเหมือนกัน เอามาให้ดูกันซิ

Comment

ช่าย ใครมีเอามาลง เทียบให้ดูหน่อยนะ ไง ถ้าผมไม่เห็น กับ ตา ก็คงไม่อยากจะเชื่อหรอกนะ แต่ถ้า มัน จิง อันนี้ ผมคงยอมรับ

Comment

10 ปากว่า ไม่เท่า1ตาเห็นครับ

Comment

ม่ายยยยยยยจริงอย่างแรง มีทั้ง 9600GT HD3850 HD3870 เท่าที่ดูยังไงดูหนัง ATI ก็ยังกินอยู่ดีโดยเฉพาะหนัง HD บน Win XP ลองที่ System เดียวกัน ไฟล์เดียวกัน 9600GT มีกระตุกไม่ลื่นเท่าที่ควรจะเป็น (แต่บน Vista น่าจะลื่นเพราะมัน Support PureVideo HD, XP ดันไม่ Support) ส่วน 3850 กับ 3870 ไม่กระตุกเลยลื่นมากมาย

Comment

ผมใช้ 9600GT กับ vista บอกตรงๆมันสดตรงไหนฟระโทน NVIDIA ก็รู้ๆกันอยู่
            แต่ที่แน่ๆ series นี้โทนแสงมืดกว่า series 7 ครับ
            Last edited by Khow; 2 Mar 2008, 08:47:39.

Comment

ไม่กล้าโหลดพวก HD ไฟล์ มาดู มัน ใหญ่เกิน

Comment

Edit . SRY

Edit : ให้แล้วคับ . . . ว่าแต่ มันเทียบกันงั้นหรอ ~.~
                Last edited by optimum; 2 Mar 2008, 13:36:09.

Comment

ไม่รุ้เห็นพวกท่านเทพ บอกไม่ต่างกัน พวกดูต่างกัน แสดงว่าคิดไปเอง

Comment

แหะๆ

ดูได้ก็ โอ k แล้วท่าน

ผมยังม่ายเคยดูหนังพวกนี้เลย หุหุ

มากสุดก็ DVD9

แหะๆ

Comment

มันก็ไม่ค่อยต่างกันตั้งแต่รุ่นก่อนๆอยู่แล้วล่ะครับ
                      เพียงแต่ ATI ผมคิดไปเองว่า สีมันสดกว่าออกโทนร้อน เท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by optimum View Post
                        มันติดสินกันยากนะอืม ~~~ แล้วก็ 9xxx มันเปนรุ่นปีนี้ อย่าเอามาเทียบกันสิคับ รอเทียบกั 4xxx สิ หึหึหึ

---> อดีตสาวกยักษ์เขียว แปรพัก เอิ๊กๆ <---
                        X1xxx VS GF7xxx
                        HD2xxx VS GF8xxx
                        HD3xxx VS GF9xxx
                        HD4xxx VS GF10?
                        ไม่ใช้หริอ? หรือผมคิดไปเองว่ามีใครข้ามรุ่นไปก่อนแล้ว(ตั้งนาน)

Comment

คนที่บอก คิดไปเอง
                          เพราะเห่อของไหม่ครับ

อิอิิอิ

Comment

อะจะ อะจะ Ati แจ่ม จ๊ะ ๆ ๆ ๆ

Comment

ผมว่า สายตามันแยกไม่ออกมากหรอกน่ะครับ -_-" ถ้ายังไง ไม่ชอบสี ก็ปรับจอเอาได้นิครับ -_-"

Comment

Working...
                              X