Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็นคนบอกว่า 9600+ ดูหนังดีกว่า ati แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่รู้อ่า แต่เคยใช้ทั้ง2ค่าย ตาผมก้แยกไม่ออก

Comment

เรื่องภาพสวยหรือไม่สวยนั้น เถียงกันมิจบมิสิ้นครับผม ชอบแบบไหนก็เอาแบบนั้นแล

Comment

เสียเงินไปแล้วมีใครว่าของตัวเองไม่ดีมั่ง อิอิ

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
          เสียเงินไปแล้วมีใครว่าของตัวเองไม่ดีมั่ง อิอิ
          ช่ายยยยย.........

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
            ผมครับตอนดูหนังพวก anime โทนแสงดีแล้วแต่สีสันจืดไปหน่อย

ไม่ค่อยถูกแต่ก็ช่างเหอะเอามาเล่นเกมถ้าดูหนังสีถูกใจไปค่ายแดงแล้ว

Comment

ไม่ค่อยได้ดูหนังเท่าไร เล่นแต่เกม อิอิ

Comment

ที่ATiสีสดอาจเป็นเพราะ ไดร์เวอร์มันเซ็ตมาให้สดๆอยู่แล้วหรือเปล่าครับ
                ถ้าเอาไดร์เวอร์มาแบบไม่เซ็ตค่าสีเทียบกับเดิมๆของค่ายเขียว
                แต่ผมขอแค่ให้ดูหนังชัดก็พอสีปรับเองได้ (ไม่ใช่สีทนได้)
                แบบนี้เอาภาพมาเทียบกันหน่อยก็ดี เอิ๊กๆๆ

Comment

ลองดูในจอ 50นิ้ว+ดิคับ Hi def แว้วคุณจารู้เอง กำลังรอพี่คนนุงดูในจอ พวกตัวละ 70K+ น่าจาเหนผลนะป๋มไม่รู้เหมือนกาน

แต่ป๋มว่าไม่ต่างมากหรอกพวกนี้เราไม่ได้จับจุดๆอารายกานมาก ดูได้จัดแหล่ม เดี๋ยวนี้หนังDVD ป๋มก็ไม่ดูติดจายHi def อิอิ

Comment

ของใหม่ผมไม่รู้ว่ามันต่าง ไม่ต่าง แต่ลอง8800กะ3870แล้วมันไม่ต่างกันในเรื่อง color เท่าไหร่

แต่ถ้าเป็นserie Ati 9xxx ชนะ Geforce 5 กะ 6 ขาดลอย geforce ตอนนั้นสีเพี้ยนโคตๆ ตอนนั้นผมต่ออกทีวีนะครับ ไม่ได้เทสด้วยจอCRT

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                      ไม่รุ้เห็นพวกท่านเทพ บอกไม่ต่างกัน พวกดูต่างกัน แสดงว่าคิดไปเอง
                      จริงอย่างที่ท่านบอกเลยครับ ส่วนตัว ผมขอไม่เอาที่ผมลองดูด้วยตาตัวเองนะครับ เอาแบบที่ยืมมาละกัน เรียกได้เต็มปากเต้มคำว่า ผมคิดไปเอง อีกอย่าง ผมปรับ สี ในแบบที่ตัวเองชอบ ซึ่ง ผมไม่ได้ดูหนังที่ Defaults Color เพราะ ถ้าดูที่ Defaults แสงสีที่ Nvidia ให้มาตอนแรก มันสู้ ATI ไม่ได้ จึงไม่ขอเอารูปที่ผมดูด้วยตาตัวเองและปรับสีที่ตัวเองชอบ มาให้ทุกท่านตัดสิน เพราะ สายตาคนเรา นั้น ชอบแตกต่างกัน ผมจึงคิดไปเองว่าชอบแบบนี้มากกว่า จึงขอยืมมาจากเว็บดัง http://www.guru3d.com/article/Videocards/501/4/ มาให้ดูกัน เดี๊ยวจะหาว่าผม ปรับสี ATI จืด ปรับ Nvidia ซะสวย เลยขอใช้ สื่อที่เป็นกลางในการ นำเสนอดีกว่าครับ

สุดท้ายนี้ ผมว่าแล้วแต่คนชอบครับ ส่วนตัวผมชอบ หนังในแบบ 9600GT ในส่วนนี้จะกล่าวถึงเรื่อง หนังโดยเฉพาะ ไม่เกี่ยวกับ ภาพและสี ของเกมส์ใดๆทั้งสิ้น

*Window Vista 64Bit
                      E2140
                      Ram 4 Gb
                      3850
                      9600GT
                      Attached Files

Comment

รูปขวามือน่าดูกว่า ว่ามั้ย

Comment

Originally posted by saxfords View Post
                          อ้าวตอนนี้ Geforce ดูหนังและเล่นเกมดีกว่าของ Radeon หมดแล้วเหรอครับ
                          T_T
                          http://www.ocworkbench.com/2008/ecs/...lero-S2/b7.htm

HQV เฉยๆเขาให้ HD2600XT ชนะ GF9600GT
                          HQV HD เขาให้ GF9600GT ชนะตัวอื่นๆ

แต่ HQV และ HQV HD bench นั้นเป็นการทดสอบโดยอาศัยลำพังเพียงผู้ทดสอบดูภาพที่มันแสดงออกมา และเป็นผู้ให้คะแนนครับผม อยากให้เท่าไหร่ก็ให้ไป
                          แน่นอนว่าเขาก็มีมาตรฐานระดับหนึ่ง แต่ขึ้นชื่อว่าคะแนนที่มาจากสิ่งที่ตัดสินชี้ขาดเป็นตัวเลขได้ยากอย่างภาพ มันก็มีผิดพลาดได้ เว็ปทดสอบแต่ละเจ้าผมไม่เห็นเขาจะให้คะแนน HQV และ HQV HD สำหรับการ์ดแต่ละตัวได้เหมือนกันซักกะเจ้า เช่นจากเว็ปนี้ พี่ท่านให้ HD2600XT ได้ HQV HD score เต็ม 100 http://techreport.com/articles.x/12843/11
                          เช่นนั้น ตัดสินด้วยตัวท่านเองครับผม
                          Last edited by digimontamer; 2 Mar 2008, 22:54:22.

Comment

ท่านข้างบนใช้64bit มีโปรแกรมไหนที่ลงไม่ได้บ้างครับ ^^

Comment

อันไหนสวยกว่าก็อยากได้ แต่ที่สำคัญอยู่ที่ตังในกระเป๋าเป็นส่วนใหญ่

Comment

รูป ขวา นั่น ปรับสี เพิ่มเอง รึป่าว โทน แดง มัน เยอะมาก จนดูไม่เหมือน ดินทรายเลย -*- แต่ ชอบ สี ท้องฟ้ามัน นะ ฟ้าแหล่มดี แต่ ถ้า ดู กับ บรรยากาศ ผมว่า มันมะเข้า กับ ที่ โหดๆ เท่าไหร่ -*-

Comment

Working...
                                X