overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ฮาฮากับของเดิมๆ

OverclockZone Member EiZanG's Avatar

Default ฮาฮากับของเดิมๆ

คือว่าตอนจะเปลี่ยนซิ้ง ซิลิโคน มันดันดีจัดครับดึงออกมาจาก sink ไม่ได้ดึงไปดึงมาแม่เจ้า CPU มันติด Sink ขึ้นมาด้วยจะทำไงจะทีนี้ นั้งนับขา CPU เลยครับอยู่ครบเปล่าหว่า ok ครับแล้วผมจะเอามันออกจาก sink อย่างไง เครียดได้ซักพักก็มาดึงออกอีกรอบเอ้าทำไมมันหลุดง่ายงี้หว่า เกือบเสียตังแล้วไหมละ
    รูป รูป

OverclockZone Member Lyant's Avatar

อิๆ...เคยเหมือนกัน ของน้องผม คงไม่เคยแกะออกมาเป็นชาติแล้วมั้ง เจอไขควงงัดดอกเดียวออกเลย.....

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

เวลาถอดมันติดอย่างนี้ครับซีลิโคนมันเหนียวและมันติดตรงร่องวางซิงทำให้ขยับไปมาไม่ได้เลยออกมากอย่างนี้

Bzis's Avatar

บิดซ้ายบิดขวาคับ เด่วก้อออก

OverclockZone Member tomsiam01's Avatar

เคยๆๆเป็นเหมือนกัน แซะ ซ้ายขาว ก็ออกแว้น

OverclockZone Member EiZanG's Avatar

เคยใช้แต่ 462 เปลี่ยนมาเลยทำเหมือน 462 ครับปรดล็อคแล้วก็ดึงออก แต่ 940 มันมะออก

OverclockZone Member jeabza1's Avatar
    RMUTL,ลำพูน-เชียงใหม่

ถ้าบิดซ้ายขวาไม่ออก เอาคัดเตอร์ กรีด ตรง รอบๆ cpu แต่ไห้ไปโดน ซิ้ง แทน คับ

OverclockZone Member olecom's Avatar
    วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์๋ เทคโนหนองใหญ่ ขอนแก่น

ผมก็เคยเป็น พอแกะตัว CPU ออกได้ โอ้แม่เจ้า CPU ดันหล่นลงขา งอ ต้องนั่งดัดเป็น ชั่วโมง ๕๕๕+

OverclockZone Member
    พัฒนาการ43 เสรี ซีคอน แยกบางนา

สงสัยจะเหนียว และทน

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

socket am2 ใช่มั้ยครับ ผมบิดซ้าย-ขวาไปเรื่อย + กับแรงดึง มันก็ออก

ว่าแต่ยังไม่ได้ปลดล๊อค socket แล้วcpu มันออกมาได้ไงเนี่ย

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เอามีดแงะเลยคับ

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

ผมก้อเคยเป็นคับ ดึงออกมาที แม่เจ้า อะไรว่ะเนี่ย 555+

OverclockZone Member Oh00000's Avatar
    เมืองร้อยเกาะ เงาะหรอย หอยหย่าย ไข่แลน

เมื่อวานก็โดนมาแล้ว ใจหายแว๊ป ออกมาได้โดยไม่ได้ยกสลัก

OverclockZone Member aumletsgo's Avatar
    ท่าเรือคลองเตย กรมศุลกากร โลตัสพระราม4 bts พร้อมพงษ์ ใต้ดิน คลองเตย ศูนย์ประชุมสิริกิต

สดๆๆโดนมะกี้เอง พึ่งซื้อซิ๊งค์มาใส่ ถอดซิ้งเก่าก้หลุดออกมาหมด ไม่ยากครับ โยกทางซ้าย โยกทางขวา แบบฮิพๆๆฮอพก็หลุดเอง ใจเย็นๆๆ อย่าถอดแบบพิลึก อย่าเอาอะไรงัดนะเดี๋ยวจะทำให้ซีพียูเป็นรอย งานเข้าเลยเพราะหมดประกันทันที สู้ๆๆ
    รูป รูป

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Quote Originally Posted by aumletsgo View Post
    สดๆๆโดนมะกี้เอง พึ่งซื้อซิ๊งค์มาใส่ ถอดซิ้งเก่าก้หลุดออกมาหมด ไม่ยากครับ โยกทางซ้าย โยกทางขวา แบบฮิพๆๆฮอพก็หลุดเอง ใจเย็นๆๆ อย่าถอดแบบพิลึก อย่าเอาอะไรงัดนะเดี๋ยวจะทำให้ซีพียูเป็นรอย งานเข้าเลยเพราะหมดประกันทันที สู้ๆๆ
    โชว์เคส???

ของผมเคยเป็นเช่นกันครับ โยกไปโยกมา cpuตกพื้น ใจหายว๊าบบบบบบบบบบ

แต่พอประกอบเสด ยังเล่นได้ดีอยุ โล่งไป

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ตอนนี้ผมดึงไม่ออกเลยไม่ว่าจะบิด หน้า-หลัง
    ซ้าย-ขวา
    ก็ยังไม่ออก
    ใช้ซิลิโคนมากับมันครับ
    แต่ยังไม่ได้เอาคัทเตอร์แซะ

เดี๋ยวแกะออกดีกว่า
    ทำความสะอาด -*-

OverclockZone Member ห้าวซัง's Avatar
    วังน้อย รังสิต อยุธยา สุพรรณ

ผมเคยกับ 478 ตัวเก่าครับทำยังไงก็ไม่ออก
    ใช้วิชามารเลยครับ ไฟลนเลย
    ลนที่ซิงค์นะครับอย่าให้ร้อนมากเอาแค่พอประมาณ
    อย่าให้ร้อนมากครับเดี๋ยว cpu จะลาโลกก่อนแล้วค่อยๆบิดเอาครับ
    เล่นเอาเกือบตาย แต่ก็รอดมาได้ แต่ไม่แนะนำนะครับ
    หมดสิ้นหนทางจริงๆแล้วค่อยทำ อันตรายมาก

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

ซิลลิโคนหรือกาวตราช้างละนั่นครับ - -"

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

แนะนำครับ ถ้าไม่ออกจริงๆ ก็เบรินให้มันร้อนๆเลยที่หน้าสัมผัสนะครับ คือจะเอาไดร์เป่าผมมาเป่าให้มันร้อนมากๆจะออกง่ายมากขึ้นครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member nutthpol's Avatar

Quote Originally Posted by eXzato View Post
    แนะนำครับ ถ้าไม่ออกจริงๆ ก็เบรินให้มันร้อนๆเลยที่หน้าสัมผัสนะครับ คือจะเอาไดร์เป่าผมมาเป่าให้มันร้อนมากๆจะออกง่ายมากขึ้นครับ
    ผมก็ทำตามนี้ครับออกง่ายเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks