Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตระกูล Asrock กับ Giga ของAM 2 ตัวไหนแจ๋วกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตระกูล Asrock กับ Giga ของAM 2 ตัวไหนแจ๋วกว่าครับ

ตระกูล Asrock กับ Giga ของAM 2 ตัวไหนแจ๋วกว่าครับ พอดีจะซื้อคอมใหม่ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

GIGABYTE ไปเลย

Comment

เน้น คุ้ม o\c พอตัวก็ asrock

Comment

เจ๋งแบบใหนละครับ

Comment

แบบนั้นไง

Comment

แบบว่าใช้งานทนจริงอ่ะครับ ใช้ได้นานครับ เพราะว่าคงไม่ได้ O / C หรอกครับ เดิมๆ

Comment

คนละเรื่องเลย เอาทาเทียบกันได้อย่างไร ไม่ควรจะเอามาเทียบกันเลยนะครับ น่าจะหาแบรนด์ที่ใกล้เคียงกันมากกว่านี้นะ
              ASrock ระดับล่าง
              Gigabyte ระดับกลาง-สูง

Comment

ไหง Asrock AliveNF6G-VSTA ของผมที่ใช้อยู่เป็นของต่ำต้อยไปชะงั้น แต่ก็ถือว่าคุ้มกับเงินที่ชื้อไป โอ คล๊อกได้ดีในระดับหนึ่ง เลยนะครับพี่น้องคร๊าบ

Comment

แนะนำ Giga รุ่น MA770-DS3 ( ชิป AMD 770 ) นะครับ

บอร์ดรองรับได้ถึง Phenom FX ( เผื่ออัพเกรดในอนาตค )

เป็น All-Solid Capacitor ด้วย ( ทนแน่นอนครับ )

รองรับ DDR2 / 1066

ฮาร์ดดิส์ 3.0

Pci-E 2.0

Comment

มันดีคนละตลาดกันครับ
                    Asrock ตลาดล่าง
                    Gig ตลาดกลาง-บน

Comment

ความแจ๋วของผม วัดจาก การนำไปใช้งานครับ อันใหน เต็มที่กว่า ก็อันนั้นแหละครับ

Comment

Originally posted by ada View Post
                        ไหง Asrock AliveNF6G-VSTA ของผมที่ใช้อยู่เป็นของต่ำต้อยไปชะงั้น แต่ก็ถือว่าคุ้มกับเงินที่ชื้อไป โอ คล๊อกได้ดีในระดับหนึ่ง เลยนะครับพี่น้องคร๊าบ
                        รบกวนให้เปรียบเทียบเรื่อง วัสดุ-คุณภาพที่นำมาใช้ การออกแบบ ออฟชันต่างๆ และราคาครับ จะบอกได้ว่าตัวไหนเป็น ระดับ ต่ำ-กลาง-สูงครับ แต่ถ้าพูดถึงความคุ้มค่าก็ว่ากันอีกเรื่องครับ

Comment

ผมซื้อมาแล้วครับ GA - M52L-S3 บวกกับ X2 4200 7300 GS ไม่รู้ใช้ได้ป่าวครับ ช่วยวิจารด้วยครับ

Comment

วัดกันไม่ได้คับ

Comment

ถ้าเทียบ คุณภาพวัสดุคงไม่ได้มั้ง อยู๋ที่ว่าจะนำไปใช้งานให้คุ้มค่ากับความเหมาะสมเราหรือป่าว

Comment

Working...
                              X