Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power supply 200w พอกับชุดพอเพียง D420 ของผมไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power supply 200w พอกับชุดพอเพียง D420 ของผมไหมครับ

เดิมใช้คอมชุด ICT ตอนนี้จะupgrate เป็น
    celeron d 420
    asrock wolfdale 1333
    kingmax 512 mb
    WD 160 Gb
    รวมกับของเดิม dvd combo cd-rom floppy disk vga on board
    คือว่าอยากใช้ psu ( ้ำhercules 200w 20 pin)ของเดิมน่ะครับ จะได้ประยัดงบหน่อย
    อยากทราบว่าใช้ของเดิมได้ไหมครับ หรือว่าซื้อใหม่ดีกว่า
    ขอบคุณครับ

มันวัตต์เต็มไหมอ่ะท่าน
    ถ้าไม่เต็มก็น่าจะเพิ่มดีกว่าครับ น้อยไปหน่อยนะผมว่า

รอกูรู มาตอบดีก่า

Comment

น้อยเกินแม้ว้าจะวัตต์เต็มก็ตามอย่างน้อยๆๆ 350-400 วัตต์เทียมดีกว่าคับ

Comment

พอถูไถ มีเครื่องหนึ่งของผมใช้ 160 วัตต์ ก็ยังเอาอยู่ เป็น MINI-PC

Comment

น่าจะอยุ่ครับ CPU ตัวนี้กินไฟน้อยด้วย 35วัตต์เอง
          แต่จริงๆหา 300หรือ 350 W เต็มๆมาเล่นก็ได้นะครับ น่าจะไม่กี่ตัง

Comment

เสียวๆนะครับ คือถ้าบวกเฉพาะตัวเลข watt ก็น่าจะไม่มีปัญหา
            แต่ PSU 200W ของท่านจ่ายไฟ 12V+ ได้กี่ amp อ่ะครับ?
            เสียวตรงจำนวน amp นี้แล เกิดมันไปเป็น 3.3V+ ซะ 12A 5V+ อีก 10 A เหลือเป็น 12V+ 8A ผมกลัวว่าอาจจะไม่พอหน่ะครับ (PSU ตัวเล็กๆส่วนมากมักจะให้ 12V+ มาน้อย)

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ
              วันนี้ตัดสินใจซื้อ PSU Delux 420wattมาใช้แล้วครับ

Comment

Originally posted by tum103 View Post
                ขอบคุณทุกท่านครับ
                วันนี้ตัดสินใจซื้อ PSU Delux 420wattมาใช้แล้วครับ

Comment

เปลี่ยนโลด ครับ ไม่คุ้มกะของใหม่มาเสี่ยง

Comment

Working...
                  X